สอบถามผู้รู้ ไฟเพดานไม่ออกคับ เช็คสายหมดแล้ว เกี่ยวกับฟิวล์ตัวไหนคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sarayuth Saisim, 28 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sarayuth Saisim

Sarayuth Saisim Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้ ไฟเพดานไม่ออกคับ เช็คสายหมดแล้ว เกี่ยวกับฟิวล์ตัวไหนคับ

2. Sarayuth Saisim

0
    0
    0
    ตอนแรกก็ติดคับ ผมจะเปลี่ยนหลอดใหม่แล้วมันช็อต ไฟดับหายเลย

3. ฟิวส์ที่เขียนว่า Room Lamp กล่องฟิวส์ชุดที่อยู่ในห้องโดยสาร ข้างๆพวงมาลัยครับ ไม่ใช่กล่องฟิวส์ที่อยู่ในห้องเครื่อง

4. Sarayuth Saisim

0
    0
    0
    สวิตปกติ แต่ไฟส่องสว่างไม่มีหรือเป็นเพราะหลอดไฟขาดคับ

5. หมายถึงอะไรครับ ไฟตัดหมอก?

6. Sarayuth Saisim

0
    0
    0
    ไฟแสงสวิตคับ ปกติมันจะมีแสงไฟแต่ตอนนี้ดับคับ

7. ถ้าไฟที่สวิตไม่มี ลองถอดแผงตัวนี้ออกมา แล้วแกะปลั๊กข้างหลังออก แล้วลองเสียบกลับดูใหม่ ขยับไปมาดูครับ หน้าคอนแทกมันอาจไม่สัมผัสกัน แต่ถ้ายังไม่ได้ หลอดไฟข้างในคงหมดอายุ

8. Sarayuth Saisim

0
    0
    0
    ถ้ามันหมดอายุหลอดไฟมันเปลี่ยนยากไหมคับ

ถ้าหลอดในสวิตไม่เคยแกะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้