สอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ...คือเปลี่ยนประเก็นครอบวาวล์แล้วต้องเปลี่ยนโอริงตัวที่เป็นสี่เหล...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tongtang Thanawat, 29 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ...คือเปลี่ยนประเก็นครอบวาวล์แล้วต้องเปลี่ยนโอริงตัวที่เป็นสี่เหลี่ยมด้วยหรือเปล่าครับแล้วเขาเรียกว่าอะไร เคยดูในกระทู้บางคนบอกต้องเปลี่ยนไม่งั้นอาจจะมี่น้ำมันเครื่องลงไปอาจจะทำให้เกิดควันขาวออกท่อ...ขอบคุณครับ

1. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    มันเรียกว่า rubber rocker cover คับ เห็นเค้าช่างเรียกท่อหายใจคับ มั้งนะ อิอิ

2. ผมเคยเปลี่ยนมา ดูจากรายการผมเลยคับ ผมเบิกศูนย์นะคับ

3. ครับเครื่อง ga16 dne

4. รายการที่ผมเปลี่ยนมามี3อย่างคับ แหวนยางฝาครอบวาล์วหรือยางท่อหายใจ ซีลเบ้าหัวเทียน ประเก็นฝาครอบวาล์วคับ

5. ผมเอารถไปเปลี่ยนมาร้านแถวๆบ้านเขาเปลี่ยนเฉพาะประเก็นครอบวาวล์น่าจะไม่เปลี่ยนยางท่อหายใจครับเพราะเขาบอกเปลี่ยนแต่ประเก็นครอบวาวล์ครับ

6. Porpla Erato

Porpla Erato Guest

0
    0
    0
    โอริงที่เป็นสี่เหลี่ยมเล็กๆผมเปลี่ยนเลยครับ ถ้ามันเเข็งๆแล้วอ่าคร้าบ 160 เบิกศูนย์ ถ้าไม่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องไหล ควันออกท่อเลยก๊าฟฟฟ ประสบการตรงก๊าฟฟ

ขอบคุณมากๆนะครับทุกๆท่านที่มาช่วยผมให้แก้ปัญหา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้