อยากทราบว่า จริงจริงแล้ว รถ accord 88 วิ่งทางไกล ถึงจังหวัดอะไรค่ะ รถของนู๋...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Chok Buaprasert, 4 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chok Buaprasert

Chok Buaprasert Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่า จริงจริงแล้ว รถ accord 88 วิ่งทางไกล ถึงจังหวัดอะไรค่ะ รถของนู๋ เคยวิ่งไกลสุด พิจิตร และ ก้อ ชุมพร เพราะว่าเคยคุยกะแฟนว่า อยากลองไปถึงเชียงใหม่ แฟนไม่กล้าเสี่ยง เลยอยากถามพี่ๆน้องๆในคลับดูค่ะว่า มีความเห็นยังไงบ้าง (น้องดำของฉัน ยังเครื่องเดิมๆเลยนะค่ะไม่เคยโม)^_^

2. วิ่งได้เหนือจรดใต้ครับวิ่งซักสองสามชั่วโมงเหนื่อยก็จอดพักครับไปได้ทั่ว

3. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    รถทุกรุ่นไปไกลได้เท่าที่อยากไปคับ แต่เราต้องเช็คสภาพความสมบูรณ์ของรถให้พร้อมสำหรับการเดินทางไกล และไปตามลิมิตของรถอย่าฝืนสังขารของเครื่องยนต์ ต้องพักเค้าบ้าง หายเหนื่อยค่อยไปกันต่อ

4. Chok Buaprasert

0
    0
    0
    น้องดำ คันเน้ ล่ะค่ะ

5. Chalit Srilert

0
    0
    0
    สวยคับ สีเทาดำ

6. Chok Buaprasert

0
    0
    0
    ค่ะ เทาดำ

7. Chalit Srilert

0
    0
    0
    เรียกสีหมอกดีกว่า น้องดำเค้าจะงอนเอาได้^^

8. Chok Buaprasert

0
    0
    0
    แต่ตั้งชื่อ เค้าว่าน้องดำ อ่ะเคร น้องหมอก ก้อได้ค่ะ 55555

9. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    สีหมอก ไปซ้ำกับ รถฟลุค

10. Chalit Srilert

0
    0
    0
    กำ รถดำชื่อสีหมอก รถเทาดันชื่อน้องดำ 555+ ดีนะฟ้าครามไม่มีคนก๊อปไปใช้ ^^ เพราะรถเราสีน้ำเงิน

11. Chok Buaprasert

0
    0
    0
    คันเน้ สมบุกสมบันมากๆๆๆ เคยพาเพื่อนที่ทำงาน ไปเขาคิชกูฏ 7 คน อ่ะค่ะรวมคนขับด้วยนะ ถอดเบาะ ข้างคนขับออก ปูเสื่อ นั่งเพื่อน 2คน อย่าง ฮ่าอ่ะคะ

12. Chok Buaprasert

0
    0
    0
    เรื่อง คิดเสียว่า เป็นการติดสติ้กเกอร์ แล้วกัน รถคันนี้ สี ดำ ^^

13. Chon Say

Chon Say Guest

0
    0
    0
    ผมกรุงเทพนราครับ

14. Chalit Srilert

0
    0
    0
  15. Kittichai Seda

Kittichai Seda Guest

0
    0
    0
    เคยวิ่งไปกลับกรุงเทพ สุราส(ไปถึงแล้วก้อตีรถกลับเลยนะครับ)รถไม่พังแต่คนอะเมื่อยเลย

16. Palin Omsin

0
    0
    0
    เชียงใหม่ฯ พิษณุโลกฯ สุโขทัยฯ นครสวรรค์ฯ อยุธยาฯ เพชรบุรีตัดใหม่ กำแพงเพชร 1-6 ไปมาหมดแล้ว ไม่เห็นเป็นไร บางทีซัด 150-160 ด้วย

17. ติดใจตรงเพชรบุรีตัดใหม่นี่แหละ.......ที่เหลือผ่าน

18. Palin Omsin

0
    0
    0
    ติดใจไรเหรอตาน้อง แวะเติมแก้ส แถวนั้นถูกๆ หลายปั๊มเลย ยิ่งเมื่อก่อน เติมน้ำมัน ต้องของ วัฒนาฯ ครับ ถูกมาก

19. Palin Omsin

0
    0
    0
    ส่วนกำแพงเพชร 1-6 นี่ ต้องมีแวะ สวนจตุจักร ด้วยนะ หาหนังสือมือสองอ่ะ

20. Kittichai Seda

Kittichai Seda Guest

0
    0
    0
    ถ้าผ่านมาแถวเพชรบุรีตัดใหม่มารับผมไปด้วย

21. ขึ้นเขาค้อ มาแล้วคับ

22. สงสัยน้าเอ้ไปกลับรถใต้สะพาน 555

23. สะพานคลองตัน หรือสะพานอโศก

24. Chalit Srilert

0
    0
    0
    พี่เอ้ไมมาหลายที่ แต่ไปถึงแค่เพชรบุรีตัดใหม่ป่าว^^

25. ตอนใช้เครื่อง A20 ไปไกลสุดเชียงใหม่-เชียงราย.....ตอนเป็นเครื่อง B20A ไปไกลสุด สตูล-สงขลา-มาเลเซีย.....ตอนเป็นเครื่อง B16A ยังไม่ได้ไปไกลมาก แค่ประจวบ, ปากช่อง-เขาใหญ่

26. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    ผมไปพม่ามาแล้วครับแฮ่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้