ที่ไหนรับซ่อมฝาเคฟล่ามั่งครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย คลับไร้..., 11 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คลับไร้...

คลับไร้... New Member Member

25
    0
    0
    ฝากระโปรงมันเป็นด่างๆอ่ะครับ ที่ไหนรับเคลือบมั่งครับแนะนำหน่อยครับ
    แถวๆรามอินทราจะดีมาก ขอบคุณครับ:D

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ด่างๆที่ว่าคือมันด้านรึป่าว ถ้าพวกรอยที่เปนตรงผิวหน้า ให้อู่สีจัดการได้คับ

วิธีก้อคือใช้กระดาษทรายลูบแลกเกอร์เดิมทิ้ง แล้วพ่นใหม่ ขั้นตอนคล้ายๆทำสีนั่นละคับ

ถ้าตัวฝาไม่ร้าว ไม่จำเปนต้องเปนร้านไฟเบอร์หรอกคับ อู่สีธรรมดาก้อทำได้ แต่อาจจะต้องไปนั่งอธิบายให้เค้าเข้าใจอย่างที่ผมบอกน่ะคับ

ปล ถ้ามันไม่มากนัก เอากระดาษทรายเบอร์พันลูบให้ทั่วบาน แล้วปั่นด้วยน้ำยาขัดสีก้อช่วยได้ในระดับนึงเลยล่ะคับ ไม่จำเปนต้องพ่นใหม่ทั้งบาน มันเปลืองตัง

3. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ตามไปคับ

4. คลับไร้...

25
    0
    0
    เดี๋ยวอาทิตย์หน้าผมเอาเข้าไปทำละกัน ฝาผมเป็นฝากระโปงเดิมเอามาหุ้มอ่ะครับ:D
    เอาป้ายทะเบียนด้วยนะ

5. jazz std mo up

jazz std mo up Member VIP

197
    5
    18
    ขอบคุนมากค้าบๆๆ

6. ซัดดำ

ซัดดำ New Member Member

21
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นละอองสี จะทำอย่างไร

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ละอองสียังไงอะแอร์

เอาไปซ่อมสีแล้วโดนละอองมารึป่าว ถ้าใช่ เคลือบน้ำยาเคลือบสีฝาใหม่กะลูบดินน้ำมันก้อน่าจะหายหมดนะ

ถ้าไม่หมดก้อต้องใช้เครื่องขัดสีละล่ะ

8. Lucky Star

Lucky Star New Member Member

41
    0
    0
    เเหล่ม ๆ เลยครับ

9. คลับไร้...

25
    0
    0
    ทำมาเรียบร้อยแล้วครับ ดูดีขึ้นเยอะเลยครับ

10. เยี่ยมไปเลยครับ แจ๋วจริงๆ ของผมมันเป็นรอยเหมือนก้นหอยอะคับ

11. romadon

romadon New Member Member

16
    0
    0
    ได้ความรู้ดีคับ...

12. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ของผมก็เป็น...ทำที่ใหนครับ...(มันเป็นเหมือนด่างๆครับ).....

13. คลับไร้...

25
    0
    0
    ร้านเค้าอยู่ในซอยมิสทีนคับ เข้าไปอยู่ทางด้านซ้ายมือ ฝั่งตรงข้ามเปนร้านขายแอร์
    ผมทำเบอร์หายไปแล้วคับ งานโอเคเลยนะ

14. Noo_ann

Noo_ann New Member Member

1
    0
    0
    ร้านรับซ่อมฝากระโปรงเคฟล่า อยู่ในซอยมิสทีน ตรงไหนอะคะ ถนน อะไรอะ บ้านอยู่แถวรามอินทรา รบกวนช่วยอธิบายเส้นทางหน่อยได้ไหมคะ เบอร์โทรได้ยิ่งดีคะ (ของเรามันเป็นด่าง ๆ เหมือนกันคะ)
    ขอบคุณมาก ๆ คะ

15. `nOngGoLf

`nOngGoLf New Member Member

57
    5
    0
  16. คลับไร้...

25
    0
    0
    เลี้ยวเข้าไปในซอยมิสทีนเลยคับ เข้าไปประมาณไม่เกินโล สังเกตทางขวามีร้านขายแอร์ไซโจเดนกิ
    ร้านเค้าอยู่ฝั่งตรงข้าม ผมทำเบอร์หายไปแล้วคับ ซ่อมมาแล้วใช้ได้เลยคับงานดีอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้