สอบถามเรื่องT-Barเพื่อเป็นข้อมูลครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย marshilldy, 11 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    ขออนุญาติแจกแจงเป็นข้อๆดังนี้ครับ
    1.ราคาค่าตัวT-Bar อย่างเดียว
    2.อุปกรณ์พ่วงอื่นๆที่จะต้องใช้เวลาติดตั้งเจ้าT-Bar อยากทราบว่าต้องมีอะไรเพิ่มอีก เช่น ขอบยาง หรือ ซีลยาง หรือสลักที่ใช้ในการเปิดปิด
    3.อยากได้ข้อมูลโดยละเอียดครับเพราะกำลังเก็บเงินจะทำสีทีเดียวเลย (ตอนนี้หลังคาของผมเป็นชันนะตุปุ่มๆป่ำๆเต็มไปหมดเลยครับ)
    4.หลักการเลือกซื้อหรือว่าตัวแทนที่สามารถจะสั่งตัดได้ครับ

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้จากใจจริงครับผม

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    หายไปนานเชียวนะครับ

1. 12000 บาทครับ
    2.อุปกรณ์ต่อพ่วงอื่นๆ ไม่มีครับ
    3.ไม่รู้จะตอบไง เอาเป็นว่า หาของก่อนครับแล้วก็หาอู่ที่เป็นงาน สำคัญที่สุดคือต้องลองถามดูลองภูมิก่อนว่า เวลาที่จะเลาะหลังคาเดิมนี่เค้าทำไง ถ้าไม่มีคำว่า"ต้องดามทุกมุมก่อนเลาะของเดิม" ก็อย่าเสียเวลาฟังต่อเลยครับ เพราะมันไม่เซียนจริง อู่เป็นงานก็เยอะครับ ราคาค่าติดตั้งรวมทำสีอยู่ที่ 10000 บาท แต่คุณจะทำสีอยู่แล้วน่าจะตีรวมไปได้ครับ
    4.หลักการเลือกซื้อก็คือ appearance โดยรวมให้พอใจ ต่อด้วยขอบยางที่มีมาด้วยต้องอยู่ในสภาพดีพอใช้ได้ ไม่ถูกตัดมาพร้อมเสาA,B ต้องเลาะมาเท่านั้นครับไม่งั้นก็เตรียมเงินไว้เบิกใหม่อีกราว 18000 บาทครับมีคนทำมาแล้ว.. และฝ้าหลังคาต้องครบ เพราะไม่งั้นร้อนแน่เวลาตากแดด นอกนั้นไม่มีอะไรครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2007
  3. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    อย่างที่ทั่นประธานอ๊อด ตอบอ่ะครับบบ..............
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องเจอของก่อนนน.....อย่างอื่นค่อยว่ากันอีกทีครับ...............

4. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    พี่ครับ ขอวิทยาทาน อีกนิด ว่าเราทำหลังคา แล้วต้องให้วิศวะ เซ็นมั้ย เชียงใหม่ พี่เทิดโดนไปแล้ว ทำซันลูป วิ่งหา วิศวะ เสียตังอีกพันห้า เสียวอ่ะพี่ถามไว้ก่อน แต่ใจรักทีบาร์

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไม่เห็นต้องทำเลย ก็รถรุ่นเรามันมีมายังงี้นี่นา ไม่มีซันรูฟซะหน่อย ผมเองก็ไปตรวจสภาพ-ต่อภาษีตามปกตินี่ครับ

6. marshilldy

38
    1
    0
    ขอบคุณพี่อ๊อดเป็นอย่างสูงครับ ว่าแต่ที่พี่บอกว่าขอบยางต้องไม่ถูกตัดมาพร้อมเสาA
    เจ้าเสาAนี่ตำแหน่งเค้าอยู่ตรงไหนเอ่ยครับ รบกวนอีกนิด พร้อมๆกับขอบคุณมั่กๆครับผม

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    เสาเอ คือเสาแรกของหลังคาครับ คือเสาที่กระจกบังลมหน้าถูกเสาเอขนาบอยู่ ลองยืนมองรถจากด้านข้างจะพบว่ามี 3 เสา เสาบีคือเสาที่เข็มขัดนิรภัยเกาะอยู่ครับ

8. marshilldy

38
    1
    0
    ขอคุณอีกครั้งครับ
    กรณีที่พี่อ๊อดบอกว่าเคยมีการเบิกขอบยางใหม่ในราคา18000 กรณีนี้ต้องสั่งจากศูรย์หรือตัวแทนถูกต้องไหมครับแสดงว่าต้องใช้เวลารอนานพอสมควรทีเดียว ผมเข้าใจถูกไหมครับ

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    ต้องเบิกจากร้านอะไหล่ครับ ที่อเมริกาโน่นครับ ยังพอมีเหลือเก็บไว้อยู่บ้างครับ หมดแล้วหมดเลยด้วยนะ ราคานี้รวมทุกอย่าง DDP ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้