พี่ท่านใดพอจะยังเก็บดรัมเบรคไว้บ้างคับผมต้องการสับเอาดรัมใส่ก่อนเพื่อจะไปโอนรถคับ(ขายผม...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โกหก ทั้งเพล, 30 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ท่านใดพอจะยังเก็บดรัมเบรคไว้บ้างคับผมต้องการสับเอาดรัมใส่ก่อนเพื่อจะไปโอนรถคับ(ขายผมครับ)

1. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    สลับสับเปลี่ยนถาวรพอได้ครับ...อิอิ

2. ไม่ตรวจขนาดนั้นหรอกมั้ง

3. ตรวจพี่ผมไปมาแล้วเพื่อจะโอนขนส่งไม่ให้ผ่านคับบอกผมดัดแปลงเบรคหลัง

4. ไปร้านข้างนอกโอนให้เอา3500แต่บอกอาจมีเพิ่มอีก

5. ของผมเป็นดิสเนี่ย ตอนตรวจสถาพรถไม่ยักกะมาก้มดูเลย

6. ถ้าแจ้งเปลื่ยนที่ขนส่งได้ป่าวครับ

7. Little Turtle

0
    0
    0
    แบบนี้ต้องมีใบวิศวะป่ะครับ

8. ขนส่งบอกต้องมีวิศวะคับ

9. ใช่แต่ไม่รู้หาที่ไหนคับพี่ท่านใดพอรู้หรือแนะนำบ้างคับ

10. ซื้อมา3เดือนแล้วยังโอนไม่ได้

11. บอกเขาว่าตรงรุ่นโรงงาน เดิมๆมีดิสเบรคก้อมีครับ ถ่ายรูปคันอื่นไปยืนยัน

12. สลับไปสลับมาค่าแรงช่างไม่ต่ำกว่าครั้งละพัน

13. ลองสอบถามที่ขนส่งดูอ่ะครับ

14. ผมว่าขนส่งน่าจะรู้รุ่นรถคับถึงเจาะจงเบรคคับตอนนี้อายัดคับต้องแก้เบรคคับ

15. ดิสหลังมาโรงงาน

16. ตอนนี้ต้องเปลี่ยนเบรคหรือไม่ก้ต้องมีใบวิศวะอย่างเดียวคับขนส่งถึงผ่านคับเหนื่อยใจเลย

17. Little Turtle

0
    0
    0
    ใช่ครับ เจ้าหน้าที่ขนส่งรู้รุ่นรถครับ ว่าปีไหนมีดิส มันเป็นช่องทางทำมาหากินเค้าครับ

18. ถ้างั้นผมแนะนำให้ไปทำใบให้ถูกต้องดีกว่าครับ ยาวๆ

19. Little Turtle

0
    0
    0
    โดน...สลักหลังไว้แล้วด้วย ยากเลยน่าเห็นใจครับ

20. คับเหนื่อยเลยโอนข้างนอกจบนานแล้วแต่เจ้าของเก่าเขาคงมั่นใจว่าผ่านเลยพาผมไปขนส่ง

21. ผมมีแต่มันไกลไม่คุ้มกัน ค่าแรง ค่าน้ำมัน

22. ย้ายไปโอนขนส่งอื่นเถอะคับ น่าจะจบง่ายกว่า รถตอนนี้ทะเบียนจังหวัดไหน

23. Little Turtle

0
    0
    0
    ถ้าหาใครสับไม่ได้ คงต้องใช้น้ำเงินบังตาให้เค้ามองเป็นดรั้มแล้วหล่ะ ลองปรึกษาตรวจนอกร้านใหญ่ๆ ที่อยู่ใกล้ๆ ขนส่งดูครับ เค้าช่วยได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้