อยากทราบอัตราการกินน้ำมันของเครื่องยนต์ 2 ร่นนี้ครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย ponggoa, 11 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ponggoa

ponggoa New Member Member

7
    0
    0
    รถเปอร์โย 405SRI ครับ
    1. 3S GE ขับในเมืองรถคิดปานกลางได้กี่กิโลลิตร
    2. 3S GTE non air ขับในเมืองรถคิดปานกลางได้กี่กิโลลิตร
    3. SR 20 DE ขับในเมืองรถคิดปานกลางได้กี่กิโลลิตร
    4. SR 20 DTE ขับในเมืองรถคิดปานกลางได้กี่กิโลลิตร

ตอนนี้รถผมมันกินอยู่ที่ 6.1 - 6.9 กิโลลิตร ไม่เคยถึง 7 เลยครับ ถ้าต่างจังหวัดก็โอเคหน่อย ได้ 9 กิโลลิตร

2. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    3sge/ gte ในเมืองไม่ต่างกันครับ ge จะหย่อนกว่านิดหน่อย gte น่าจะ 6-7 (GE 7-8) อยู่ทีโอกาสบูสและเท้าท่านมีแค่ไหน :D หากgte ขับซดในเมือง ก็ต้องเห็น 5 ละครับ

3. ponggoa

7
    0
    0
    "ขับซดในเมือง ก็ต้องเห็น 5 ละครับ"

ขับซด หมายถึง เท้าหนักใช่ไหมครับ

4. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    ครับ
    แต่หากเป็นตัว direct coil ตัวหลัง ก็จะประหยัดขึ้นนะครับ

5. ponggoa

7
    0
    0
    แล้ว SR 20 ล่ะครับ มันประหยัดกว่า 3S ไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้