ระวัง กลโกงศูนย์บริการรถยนต์ทั่วไป เจอมาครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย na1218, 11 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na1218

na1218 New Member Member

13
    0
    0
    ผมได้นำรถเข้าไปเปลี่ยนถ่ายนำมันเครื่งอ ที่ศูนย์บีควิกในโลตัสรังสิต ไม่นานห้านาทีมันเอารถผมยกขึ้น ช่วงนั้นผมก้อไม่ได้ระวังหรือดูรถเราเท่าไร ก้อเลยเข้าไปในห้องรับรองแขกเป็นห้องกระจก มัวดูทีวีสักครู่ก้อมองออกมาที่รถเราเหนช่างคนนึงกำลังดูยางหมุนไปหมุนมาอยู่สี่ล้อ เลยคิดว่าดูยางใหม่ที่เราเพิ่งเปลี่ยนแต่ผิดคาดตรับ มันเดินเข้ามาบอกว่ายางผมรั่ว สองล้อหลังผมเลยเดินไปดูครับ ล้อหลังด้านขวาโดนตะปูเกลียวจิ้มไปตรงหน้ายางรอยนี้สภาพเหมือนโดนมาจริงครับ(แต่ไม่แน่ใจ) ส่วนล้อหลังด้านซ้ายโดนลวดครับ ลวดที่แข็งทิ่มตรงบริเวณแก้มยางซึ่งดูลักษณะแล้วไม่น่าจะทิ่มเองด้วยตัวมันเอง (ช่วงนั้นตกใจครับ)แล้วมันก้อนำราคายางมาให้ผมดู แล้วบอกว่ารั่วแน่พร้อมกับนำนำมันมาทาให้ดูว่ามีลมค่อยๆวึมออกมาผมดูราคายางแล้วแพงครับเลยไมเปลี่ยน(แต่ไม่กลับไม่ให้เราปะยางแต่ดันจะให้เราเปลี่ยนแทน)ผมเลยกลับมานั่งนึกสักครู่ก้อนึขึ้นได้ว่าโดนแล้วเรา เลยนั่งรอเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องจนเสณ็จ แล้วก้อเลยนำรถไปปะยางแทนที่ร้านไกล้ๆแถวนั้นหมดค่าปะไป200 ก้อยังถูกกว่าเปลียนยางเยอะครับ ย้อนกลับมาช่วงที่ผมรอจ่ายเงินที่บีควิกมีอีกรายครับ ได้ยินพนักงานของพี่รวมเปลี่ยนยางด้วยก้อ..... ผมนึกในใจว่าโดนแล้ว วันหลังต้องลองไปเคคนที่เข้าแล้วออกมาเจอแบบนี้เยอะไป
    ฝากอีกหน่อยครับอันนี้เพื่อนเคยโดนมาครับไปเติมนำมันปั๊มบางจากโดนเด็กเติมลมจิ้มยางครับระวังด้วยนะครับ
    ใครมีประสบการณ์แบบนี้บอกด้วยนะครับจะได้ระวัง

2. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เดี๋ยวนี้มันหากินกันทุกรูปแบบจริงๆ......ขอบคุณครับที่มาเตือนเพื่อนๆ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แย่จริงๆ ไอพวกนี้

4. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ไม่มีจรรยาบรรณ์กันเลยทุกวันนี้ ต้องระมัดระวังตัวกันทุกด้านเลยหรอฟะ ประเทศไทย:cry:

5. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    กะเอารวยครั้งเดียวก็อย่างงี้แหละ เจ้าพวกช่าง...................................

6. Gunzubond

Gunzubond New Member Member

25
    0
    0
    เด๋วต้องไปลองครับ ว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องพอดีเลย ไปบ่อยแถวนั้นแต่ก่อน แต่ไม่เคยไปใช้บริการเลยครับเพิ่งเปลี่ยนยางใหม่มา ดูดิว่ามันจะบอกว่าอะไรอีก

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ทำไมสังคมมันเลวร้ายอย่างงี้ ทุกวันนี้ก็ระวังตัวจะแย่อยู่แล้ว น่าเบื่อเนอะ

8. P11-2089

P11-2089 New Member Member

34
    1
    0
    เห้ออออออ..... เคยโดนเครับ จะมีใครก็ไอ้ร้านปะยางข้างหน้าน่านแหละ แกะออกมาเรือใบครับ ไม่ใช่ตะปู สกรู น๊อต เห็นแล้วถึงบางอ้อ ไม่ใช่บางนา นี่หว่า :sad:

9. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    อย่างนี้แจ้งพวก สคบ. ได้นะครับ

10. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ส่วนใหญ่จะเห็นว่าเรื่องมันเล็กน้อย
    ไม่ค่อยอยากเสียเวลากันหรอกคับ
    ผมก็เป็นอย่างงั้นเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้