ถามเรื่อง Colt หน่อยครับได้โปรด

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย photosik, 11 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    สนใจ Colt อะครับก็เลยอยากทราบข้อมูล

- อยากทราบข้อมูลทางเทคนิคครับ เอาคร่าวๆก็ได้ครับ เช่นออกมาปีไหน มีกี่ body อะไรประมาณนั้น

- เครื่องที่ลงได้ NA นะครับ วิ่ง เซอร์กิต

- ราคาปัจจุบันโดยประมาณ

- แนวทางการแต่ง เช่น ล้อขนาดใดที่เหมาะที่สุด ส่วนตัวชอบ 15 ครับ

- aero dynamic ของ colt เป็นไงบ้างครับ?

อยากจะหาเอาไว้เผื่อลงแข่งครับ อยากได้ e car เหมือนกัน แต่ชอบ colt มากกว่า และคิดว่าน่าจะเบากว่าด้วย

ขอบคุณมากๆครับ

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    รอผู้รู้มาตอบค๊าบ

3. NAR_C

NAR_C New Member Member

266
    1
    0
    อยากทราบข้อมูลทางเทคนิคครับ เอาคร่าวๆก็ได้ครับ เช่นออกมาปีไหน มีกี่ body อะไรประมาณนั้น

-อันนี้ไม่รู้จะบอกไงอ่ะครับ

เครื่องที่ลงได้ NA นะครับ วิ่ง เซอร์กิต
    โคลลงได้หมดครับ ตั้งแต่ NAยัน TURBO
    4g92 แคมเดี่ยว soch แคมคู่ MIVEC 1600 CC
    4g93 แคมเดี่ยว soch แคมคู่ doch 1800 CC
    4g63 แคมคู่ doch 2000 cc
    พวก TURBO ก็ 93t 63t ได้หมดอ่าครับ
    ถ้าจะลงเซอกิต
    แนะนำลง 4g92 แคมเดี่ยว ครับ จะลงรุ่น รุ่น 1600 ไม่มีระบบแปรผัน Fไรมะรุ้หว่า จำมะได้
    ที่แนะนำรุ่นนี้ก็เพราะว่า เครื่องเดิม ๆ ของโคลมานก็ 4g92 แคมเดี่ยวอยู่แล้วครับ แค่เปลี่ยนโช้ค ยาง มานก็ไม่เปลืองมาก ต้นทุนไม่สูง
    อีกอย่าง มานมีรุ่นลงเยอะครับ ถ้าเบื่อเซอกิต ก็เล่น จิมคาน่า งาน BF เยอะแยะครับ

ส่วนราคาปัจจุบัน ก็แล้วแต่สภาพเน้อ เคยเห็นตั้งแต่ 17-30 ก่าก็เคยเห็นมาแระ 30 ก่า นี่ 63 โบ ขับ4

แนวทางการแต่ง มานก็หลายแนวอ่าครับ แล้วแต่ชอบ ๆๆๆลองเปิด ๆ ดู น่าจะมีครับ ที่กระทู้โคลกะมีให้เห็นอยุ่

หลักแอโรไดนามิก ดีมั้ย ดีครับ

โคลเบากว่า อีคาร์ ตัวรถสั้นกว่า ทำให้การเลี้ยว การทรงตัวดีก่า ครับ

ป.ล.
    จากประสบการการใช้เน้อ
    รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

4. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ผู้รู้มาแว้ววววววววว

5. มาแล้ว แล้วไมตะเองมะตอบเค้าหน่อยอ่ะ หุหุ

6. NAR_C

266
    1
    0

ตัวจริง เสียงจริง งับ หุหุ

7. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    ตัวจริงมาแล้วจ้าๆๆ:D:D

8. sarawutone

1,355
    9
    0
    เจ้าเก่งเอาของมั๊ยพรุ่งนี้อะ

9. yomyam

228
    3
    0
    เอาจ้าๆๆๆเอามาฝากด้วยน้าๆๆ:D:D

10. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    ถ้าจะให้บอกว่ามีกี่ body ต้องย้อนกันไปยุค 80's เลยนะนั่น

เอาเป็นตัวที่หาๆกันอยู่เนี่ย เริ่มผลิตปี 1992 สิ้นสุดสายการผลิต 1994

ที่อยู่ในบ้านเราเป็นแบบประกอบนอก นำเข้าทั้งคัน ...

ที่เหลือเพื่อนสมาชิกท่านอื่นตอบไปแล้วคับผม ...

11. sarawutone

1,355
    9
    0
    อะไหล่ ของแต่งหายากหน่อยครับ แล้วก็รถที่ขายหายากซักหน่อยครับ ต้องรอจังหวะครับ

12. NAR_C

266
    1
    0
    อะไหล่หาไม่ยากหรอกครับ ถ้ามีเพ่หนึ่ง หุหุ

13. photosik

87
    2
    0
    ขอบคุณมากๆครับ อยากทราบเรื่องอะไหล่ด้วยคัรบ ว่าหายากรึเปล่า ความเห็นผม เครื่องคงหาไม่ยาก แต่กัีงวลเรื่องรอบคันนี่สิคัรบ มิติมันเท่ากับ e car เยอะมั๊ยครับ

14. NAR_C

266
    1
    0

หาไม่ยากหรอกครับ แต่ของแต่งอาจจะหายากหน่อย

ถ้าชอบรุ่นนี้ อยากใช้รุ่นนี้ ซื้อเลยครับ ไม่ต้องกลัวว่า มานจะเปนไง

ตอนก้องซื้อก็ไม่ได้คิดไรมากเลยนะ แค่อยากสวน 3 ตู วาง B16 กะแค่นั้น
    เพราะ Colt มาน วาง 63 โบได้หง่ะ คิดแค่นั้นเจงงงงง

รับรองครับ พี่ได้มา ไม่ผิดหวังหรอก COLT มานมีอะไรดี ๆ ในตัวมัน เยอะครับ

ปล. ไปเป็นฌซลขายรถดีก่า เหอๆๆ

15. NAR_C

266
    1
    0

หาไม่ยากหรอกครับ แต่ของแต่งอาจจะหายากหน่อย

ถ้าชอบรุ่นนี้ อยากใช้รุ่นนี้ ซื้อเลยครับ ไม่ต้องกลัวว่า มานจะเปนไง

ตอนก้องซื้อก็ไม่ได้คิดไรมากเลยนะ แค่อยากสวน 3 ตู วาง B16 กะแค่นั้น
    เพราะ Colt มาน วาง 63 โบได้หง่ะ คิดแค่นั้นเจงงงงง

รับรองครับ พี่ได้มา ไม่ผิดหวังหรอก COLT มานมีอะไรดี ๆ ในตัวมัน เยอะครับ

ปล. ไปเป็นเซลขายรถดีก่า เหอๆๆ

16. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ขับ Colt ไปโลดดดด จ้า...........

17. yomyam

228
    3
    0
    coltๆๆ ปายเลยๆๆ

18. JAZZza

2,393
    18
    0
    colt เลยค๊าบ

19. sarawutone

1,355
    9
    0
    อะไหล่เดิมๆ ภายนอกมีเยอะครับ แต่ถ้าเป็นตัวCYBORG R นี่ซิหายากโตตร ของผมยังเอาหน้าEVO3มาใส่เลย

20. takumi-FD3S

takumi-FD3S New Member Member

25
    1
    0
    Asti ขอแจมด้วยนะคร๊าบ....
    Up.....up..up.up ให้ สาวก Colt รุ่นใหม่รุ่นเก่าทุ๊กคนก๊าบ

21. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แหม ! ก้อขายหมดอ่ะ เอามาใส่เองมั่งเห้อ ......:D:D:D

22. JAZZza

2,393
    18
    0
    ผมหาเสกิร์ตข้าง cyborg r มานานแร้วยังหาไม่ได้เลยคับ อิอิ

23. sarawutone

1,355
    9
    0
    หาอยู่เหมือนกันครับ

24. JAZZza

2,393
    18
    0
    อ้าว คุณหนึ่งก้อไม่มีเหรอคับ ผมนึกว่าคุณหนึ่งมีอยู่ในโกดังสักสองสามชุดซะอีก อิอิ:D

25. ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ

Colt ปี 92 สีเขียวหัวเป็ดมีมั้ยค่ะ

ไปเห็นมา แล้วเค้าจะขาย ไม่แน่ใจว่าสีเดิมรึเปล่า 150000 แพงมั้ยค่ะ

สภาพไม่ค่อยโอเท่าไหร่ แต่ใจรัก ก้อเลยอยากได้

ช่วยบอกที ว่าน่าสนมั้ยค่ะ..

26. sarawutone

1,355
    9
    0
    แสนห้าไม่แพงครับ แต่ มีส่วนไหนที่มันไม่โอมั่งครับ จะได้บอกราคาที่จะทำส่วนที่ไม่โอครับ เอาภายในแจ่มๆละกัน

27. sarawutone

1,355
    9
    0
    เห็นมีcolt ขายอยู่ one2car 2คันอะครับ

28. photosik

87
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้หยุดทุกอย่าง อยากทีลูกคัรบ อุตส่าห์ plan ไว้ตั้งแต่ปีใหม่ อิอิ มีซะที ช่วงนี้ก็งดกันไปก่อน อิอิ

29. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    colt------up

30. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    Colt สู้ๆจ้า.....รถเบา ไม่ต้องทำเยอะก็วิ่งดีพอตัวแล้ว...เชื่อผมเต๊อะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้