เรื่องของ JICๆๆๆๆ กระบอกทองคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 10 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผมใส่โช๊ค JIC กระบอกทองมาซักพักนึงแล้วคับ มันมีเสียง จิกๆๆๆ เป็นเสียงแก๊สเวลาโช๊คมันยุบอ่ะคับ แรกๆก็รู้สึกเท่ดี แต่พอนานๆมันเริมลําคานอ่ะคับ เลยอยากถามพี่น้องที่ใช้โช๊ครุ่นนี้อยู่ทีคับ ว่า มีใครพอมีวิทีทําให้เสียงมันเบาลงบ้างคับ:cry::cry::cry::cry:

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    มีเสียง จิกๆๆ เพราะมันยี่ห้อ JIC(จิก) คับ

อิอิ

พูดเล่นคับ

ช่วยอัพพพพพ

3. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    คิดว่าคงไม่น่าจะทำได้นะครับ เพราะขนาดพังยังซ่อมไม่ได้เลย
    แต่ข้อดีคือมันเอาไว้เช็คได้นะครับ เพราะถ้าวันไหนเสียงมันหายไปแสดงว่าโช้คแตกแน่นอน

4. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    เรื่องมากเอาโช๊คเดิมใส่เหอะ

5. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    ไม่เห็นเคยได้ยินเสียง ผมว่าไม่น่าจะมีเสียงน้ะ ไม่ว่าโช้คยี่ห้อไหนในโลกคงไม่ทำออกมาให้มีเสียงหนะครับ

6. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    ไม่เคยใช้อะคับ ได้ยินมาว่ามันค่อนข้างแข็งอ่ะ

สมกับยี่ห้อจิงๆๆ งี้ถ้าไม่มีเสียงก็แสดงว่าของปลอมแน่ๆๆ

7. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    โช๊คดีน่ะของผมมีเสียง อิอิ ลองดูเเล้วคับเอาผ้าไปคลุมตรงหัวบอลจ๊อยเสียงเงียบลงนิดนึงคับ

8. กระบอกทอง กระบอกเงิน ดังหมดครับ

วิธีแก้ เปิดเพลงกลบครับ

9. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  10. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เสียง ฉึกกๆ เวลาขับช้าๆ ผ่านลูกระนาดใช่หรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ก็ช่างมันเถอะครับ tein ของผมมันก็เป็น แต่ถ้าขับแบบ
    รูดลูกระนาดหรือวิ่งลงคอสะพานเร็วๆ มันจะไม่มีเสียง ใช่ปะ
    เคยได้ยินคนพูดมาว่า ไอ้เสียงคล้ายเสียงแก๊ส ฉึกๆ เป็นเสียง
    ที่เกิดจากตัววาล์วสต๊อบอะไรสักอย่างอ่ะครับ ไว้ให้เกิดความ
    นุ่มนวล ลดแรงกระแทก ถ้าโช้คปรับหนืดได้ก็ปรับให้แข็งขึ้น
    น่าจะช่วยได้ คือ ให้โช้คมันยุบน้อยๆ แต่ก็จะกระด้างขึ้น หรือ
    ไม่ก็ขับจานสปริงบีบสปริงขึ้นไปอีกสัก 1-2รอบอาจจะดีขึ้น
    แต่ก็จะกระด้างขึ้นตามไปด้วย

ปล ผิดถูกประการใด ต้องลองเอาเองอ่ะครับ :D

11. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    เออ....ใช่เลย เหมือนของผมเลยคับ TEIN เหมือนกันคับ:D:D:D:D

12. EF-GT

EF-GT New Member Member

3
    0
    0
    ของผมก็ดังนะครับ แต่ตอนนี้มันหายไปแล้วไม่รู้ว่าเป็นเพราะน็อตตรงที่หัวบอลจ้อยมันไม่แน่นหรือเปล่าครับ

พอผมขันมันแน่นๆเสียงมันก็หายไปเลยนะครับ แต่พอใช่ไปสักพักเสียงมันก็กลับมาอีกเราต้องค่อยเช็คอยู่บ่อยๆนะครับ

13. ++GofZz_SCEPTER++

1,083
    27
    48
    ของผมมันไม่ดังแค่ลูกละนาดสิคับ มันดัง ตลอดเลยทางขุขละหลุม ถนนไม่เรียบ ดังหมดคับ ฉึกๆๆๆๆๆๆๆ ตลอดทาง

ปล. ตกลงของผมผิดปรกติเปล่าคับ ใครใช้JIC กระบอกทองเป็นเหมือนกันบ้างป่าวคับ

14. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0

ผมก็เป็น กระบอกทอง ปกติ อย่าไปคิดมาก

15. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ผมกระบอกทองเหมียนกันครับ ถอดเอาโช้คมานะครับ เสร็จแล้วนั่งดูสภาพมัน แล้วจึง

ทำใจครับ มันดังเหมือนกัน น่ะล่ะครับ
    เปิดเพลงกลบเสียงลูกเดียวครับ

16. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    JIC ก็แบบนี้ละครับ

17. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    Showa กระบอกทองเหมือนกันครับ 555555555555+

ถอดไส่โช้คเดิมมั๊ย กอฟฟฟฟ

18. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    เอาน๊าคุน กอฟ ที่เขาชอบใช้ คลัตช์ Os กัน ก็เพราะมันมี เสียง ก็ได้น๊า

เด๋วเขาว่ารถซิ่งดังแต่ท่อ เราต้องทำให้มันดังหลายๆ อย่าง เขาได้ว่าเรามะได้

:D

19. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เอางั้นเลยนะ ตาป๊อ 55555555555555555555+

วันนี้ยังไงเนี่ย มาป่าว สาย 4 ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

20. ++GofZz_SCEPTER++

1,083
    27
    48
    แต่แตรกกะวิทยุ ผมมันไม่ดังอ่ะดิคับ เลย ม่ะอยากให้มันดังบ้างค๊าบบบ

21. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    เคยใช้ตัวกระทอง ปรับหนืด วาล์วสึกรั่ว ซ่อมไม่ได้ ไม่มีอะไหล่ เลยต้องทิ้ง

เสียดายจัง

22. gerbgerb

gerbgerb New Member Member

1
    0
    0
    ของคัยเสียผมมีคับ

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้