ต่อครับ อาการรถผม Presea 1.8 เบาแล้วดับ วันนี้ช่างบอกว่า แอร์โฟลเสียครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 9 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ช่างอธิบายว่า ก่อนหน้านี้ก็ถอดมาล้างให้แล้วรอบนึง เราเอาไปใช้มันก็เลยเป็นปกติ( แล้วให้เราซื้อจานจ่ายไม...) ก่อนหน้าวัดปริมาณอากาศได้ 1.7-1.8 พอถอดออกมาล้างแล้ววัดได้ 1.5 เหมือนเดิม เค้าก็เลยมั่นใจว่าเป็น Air Flow แน่นอน สอบถามราคาแล้วอยู่ที่ 12,000 บาทครับราคามันสูงมากเลยครับพี่ๆ คิดว่าไงบ้างครับ กระผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถ คราวนี้ผมก็กลัวจะซื้อผิดตัวอีก เพราะที่พี่ๆ สันนิษฐานก็ ACC Valve กับ Airflow

น่าจามีบริการลองเทสก่อนนะว่าใช่จริงหรือเปล่าจาได้ซื้อ เฮ้อ...เหนื่อย

ขอบคุณครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เซียงกงเยอะคับ
    จดเบอร์มาแล้วไปซื้อพร้อมใบรับประกันด้วยละ
    ตัวละ พันสองถึงพันห้า
    อิอิ

3. FirstCar

105
    0
    0
    เอ แล้วเบอร์อะไรนี่ เราดูจากตรงไหนหรอครับ? ตัวละ พันสองถึงพันห้าคิดว่าน่าจะดีกว่าครับ เพราะผมกลัวว่ามันจะไม่ใช่ตัวนี้

4. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ผมว่าเปลี่ยนอู่เหอะ เหอๆ เรื่องอะไหล่ลองโทรสอบถามพี่ๆในนี้ก็ก่อนได้ครับ ปลอดภัยดี ส่วน ACC Valve ก็ถอดมาเป่าๆทำความสะอาดนิสนึง ลองดูเท่านี้ก่อน ว่าหายไหม

5. FirstCar

105
    0
    0
    เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ ยังไม่มีเบอร์พี่คนไหนเลย ซ่อมรถหายคงต้องไปทำความรู้จักกับพี่ๆ ละครับ ใครมีอะไหล่ AirFlow ช่วยแจ้งผมด้วยนะครับ 089-5305325

ขอบคุณครับ
    หนึ่ง

6. FirstCar

105
    0
    0
    โทรไปถามช่างได้เบอร์มาแล้วครับ เป็น Air Flow 2268053J01

ขอบคุณครับ

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    คงต้องลองเดินหาตามเชียงกงดูอะคับ

8. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ถามคุณ Primera Gtir เรื่องแอร์โฟล หน่อยนะครับ
    คือเราซื้ออะไหล่ตัวนี้ในเชียงกงแล้วเค้ามีใบรับประกันให้ด้วยหรือครับ แล้วเค้ารับประกันยังไงมั่งครับ
    เผื่อไว้เวลาไปซื้อจะได้ ต่อรองได้ถูกนะครับ

9. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    จะดูให้อีกแรงครับ

10. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    เค้าคงไม่มีใบรับประกันอะไรให้หรอกคับ แต่เป็นการประกันโดยปากเปล่าอะคับ เช่นประกันไม่เกิน 3 วัน หลังจากซื้อ โดยที่อาจดูจากบิลที่ซื้อมาอะคับ ส่วนหากหาเลขไม่เจอก็ถอดถือไปเทียบด้วยเลยคับจะได้ไม่ผิดรุ่นอะคับ

11. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ประกันตามบิล 3-7 วันคับ
    ต้องรีบเอาไปลอง
    แต่ปัญหาลองแล้วอาการไม่หายนี่นะสิ น่าคิดแหะ

12. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ส่วนใหญ่ใบเสร็จคือใบรับประกันคับ ให้ถามที่ร้านไว้ก่อนเลย ว่ารับประกันกี่วัน
    พอเอามาลองถ้าใช้ไม่ได้ก็รีบเอาไปเปลี่ยนคับ (กรณีที่ของเค้าเสีย และเปลี่ยนเป็นของเดิมคับ)

13. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .......:)......อาการยังงี้เหนื่อยเนอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้