รอกวนพี่ๆมีเรื่องปรึกษาครับผม เกี่ยวกับล้อ ช่างล่างครับผมช่วยแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tOon`, 10 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :D

คือผมมีเรื่องจะถามครับ เนื่องจากตอนนี้แม๊กซ์ที่ใช้อยู่มันเป็นขอบ 15 +ยาง 195/60 r15 ซึ่งผมว่ามันไม่ค่อยจะเวิร์คเท่าไหร่ตอนนี้มีอาการอยากเปลี่ยนครับเลยอยากถามความเห็นว่าควรจะเปลี่ยนเป็นขนาดไหนดี

ความเห็นส่วนตัวนะครับของผม ผมอยากเปลี่ยนเป็น 17 ไปเลย เอากว้างๆหน่อย เรื่องน้ำมันไม่ใช้ปัญหาครับ แบบเต็มๆซุ้มขนาดประมาณไหนดีครับเอาเลี้ยวแล้วไม่ติดซุ้มนะครับ

ซึ่งผมคิดดูแล้ว ถ้า 17 รถผมโช๊คเดิมด้วยมันก็คงจะต้องสูงและดูน่าไม่งามแน่นอนเลยอยากจะเปลี่ยนเป็นสตัรท อะครับเลยอยากจะให้พี่ๆแนะนำหน่อยอะครับ

แล้วเรื่องเบรคผมว่าเบรคเติมคงไม่ไหวแน่ๆ ล้อใหญ่เบรคเดิม อันนิดเดียวผมเลยอยากถามว่า พี่ๆครับ ล้อหน้าหลัง ควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ คือถึงตะเครืองเดิมจริงแต่ถ้าล้อใหญ่ขึ้น ทอร์คมันก็จะมากตามแน่นอนเลยอะครับ แรงก็จะเพิมขึ้นตามความเร้วด้วยอะ ไม่แน่จัยนะแต่ตามความรู้ที่มีอะครับ ยังไงแนะนำด้วยครับว่าถูกต้องหรือเปล่าอะครับ ผมก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยนเบรค เลยอยากจะขอข้อแนะนำด้วยครับ

แล้วของบคร่าวๆด้วยได้จะดีมากเลยครับจะได้เตรียมเงินครับ เอิ๊กส์ๆ

ล้อขอบ 17 + ยาง + สตรัท + เบรค เลยครับ อ๋อ ค่าทำด้วยนะครับ

กราบขอบพระคุณมากๆครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เรื่องเบรค
    สำหรับเครื่องเดิมๆ ล้อใหญ่ๆ
    แค่ผ้าเบรคดีๆสักชุกก้อพอแล้วละ
    แถมน้ำมัน ดอท สี่ ก้อโอเค
    สนุกกับการเบรคแล้ว
    อิอิ

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    - เรื่องล้อ ถ้าอยากได้เต็มก็คงไม่พ้น 17 + ยาง 215/45 R 17 น่าจะกำลังสวย แล้วก็น่าจะไม่ติดนะ
    - เรื่องโช๊ค ก็หาเป็นโช๊คแต่ง สปริงแต่งดีกว่า ไม่แนะนำให้ตัดสปริง หรือใส่สตรัคกับโช๊คเดิมคับ แข็งแน่ๆ
    - เรื่องเบรค ผมว่าตามพี่ฉะนะ เครื่องเดิม เบรคเดิมก็พอ เอาเงินส่วนนี้ ไปหาแม็กซ์นอก + ยางดี ๆ ใช้ดีกว่า
    หรือถ้าจะทำจริง ๆ ก็คงไม่พ้น สกายคับ

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    1.ล้อแม็ก+ยาง215/45/17ราคางามๆอยู่ที่ 33,000.-35,000.-
    2.สปริงโหลดอยู่ที่ 5,000.-6,000.-แต่อยากแนะนำให้ใช้โช้ค+สปริงแต่งอย่างโอว่าดีกว่าครับ...หาซื้อในคลับเรานี่แหละ...โกดังบางท่านมีเยอะ
    3.เบรคก็เปลี่ยนแต่ผ้าเบรคพอครับเพราะเครื่องเดิมๆนี่ครับ....อย่าไปแต่งเลยเสียเงินเปล่าครับ..เอาไว้แต่งอย่างอื่นสวยๆดีกว่าครับ
    ขอให้ได้ของเร็วๆนะครับ

5. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ราคาผ้าเบรค ดีๆ เพิ่มเติม จาก พี่โจ กะ ตาโอ เบนคิดไททาเนี่ยม 1750 คับ คู่หน้า อ้อ แม๊ก off 38 พอนะคับเดี๋ยวติด

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน ดีคับ เปลี่ยนมาจากพี่ติ่ง เค้าลดเยอะดี อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้