ต่อครับ Presea 1.8 อาการเบาแล้วดับครับ วันนี้ไปรับรถกลับมาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 10 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ตอนนี้อาการไม่ดับแล้วครับเปิด-ปิดแอร์เข็มนิ่ง แต่รู้สึกว่าเครื่องยังสั่นอยู่นิดๆ ช่างถอดแอร์โฟลมาแล้วก็บักกรีขั้วไฟให้ใหม่ แล้วก็ให้มาลองใช้ดูก่อนครับ ช่างวัดไฟดูแล้วบอกว่ายังสูงอยู่ ปกติมันจะไม่เกิน 1.2 แต่ของผม 1.5 เดี๋ยวเสาร์นี้คงจะไปลองเดินหา AirFlow ที่เชียงกงครับ คิดว่าเดี๋ยวคงจะเป็นอีก

ผมได้แนบไฟล์ Data Monitor มาให้ดูด้วยนะครับ ถ้าพี่ๆ คนไหนเคย Print ออกมา ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับว่าตรงกับของพี่ๆ ไม๊

CMPS-RPM(REF) 775rpm
    MAS AIR/FL SE 1.50v
    COOLAN TEMP/S 89c
    O2S1 0.12V
    M/R F/C MNT RICH
    A/F ALPHA 110%

Presea 1.8 เครื่อง SR18-de เกียร์ auto ครับ

ขอบคุณครับ

2. FirstCar

105
    0
    0
    พี่ที่ใช้ Presea ใช้น้ำมันอะไรกันครับ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผม เป็น รุ่น น้อง แหละ ครับ

สำ หรับ ผม เบนซิน 95 ครับ

เนื่อง จาก อย่าง อื่น เติม มะ ไล้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    โซฮอล 95 ก็ใช้ได้นะคับ...........................

5. na1218

na1218 New Member Member

13
    0
    0
    ผมเคยบอกเด็กปั๊มให้เติมเบนซิน95 แต่เด็กมันดันเติม 91 ให้เลยลองขับดูก้อไม่มีปัญหาครับครับเติมผสมกันยังได้เลยครับ

6. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    เบนซิน 95 แต่ถ้าจะเติม 91 เห็น ที่ศูนย์ปทุมวันบอกว่าต้องจูนอะไรนิดหน่อยถึงจะใช้ได้ ผมก็ไม่รู้ว่าจูนอะไรแต่คงไม่ยุ่งยากมาก
    เคยเติม โซฮอล95 เหมือนกันแต่ระเหยเร็วอ่ะ

7. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    เคยไป0สนามบินน้ำ ให้เค้าจูน ให้เติม 91 ได้ ใช้ไป6 เดือน วาวล์เขก

เลยถอดฝาขัดพอร์ต เปลี่ยน ยางตีนวาวล์ ไปเลย งง งง อยู่ ทำไมรถมันแรงขึ้นหว่า

ตอนนี้ ใช้โซฮอล์ 95 อยู่ ดู มั่วๆไงไม่รู้ แฮะ

8. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ใช้โซฮอล์ 95 ครับ วิ่งดีไม่มีปัญหาไร แต่บางคนบอกให้ระวังท่อยางพวกทางเดินน้ำมันนะครับ
    โซฮอล์ 91 กับ เบนซิน 91 เคยใช้คับ แต่รู้สึกว่ารถอืดวิ่งไม่ค่อยออก เลยเลิกใช้นะครับ

9. P11-2089

P11-2089 New Member Member

34
    1
    0
    เติมเบนซิล 95 ถ้ามี 98 ก็จะเติม :sad:ติดถัง 300.- อีก 3 เดือนเจอกัน....:cool:

ใช้แก๊ส จนลืมปั้มน้ำมันไปแล้วครับ :D

10. FirstCar

105
    0
    0
    ส่วนใหญ่จาเบนซิล 95 กันหมดเลยนะครับ ส่วนตัวผมซื้อคันนี้มือสองมาก็เติมแต่โซฮอล 95 สงสัยต้องเติมเบนซิล 95 ละ เครื่องจะได้ไม่ดับ ( เกี่ยวกันป่าวหว่า)

11. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกัน ยังมะมีใครตอบเลย กลายเป็นกระทู้เติมน้ำมันเเระ อิอิ:D

12. armeen

armeen New Member Member

62
    0
    0
    อาการนี้เปนเหมือนผมเรยล้างAccคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้