ใครติดเกจวัดแก๊สแบบไหนบ้าง

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย jetmom3425, 30 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jetmom3425

jetmom3425 New Member Member

80
    0
    0
    อยากทราบว่าแต่ละท่านติดเกจวัดปริมาณแก๊สแบบไหนบ้าง มาโชว์หน่อยเพื่อเป็นแนวทาง
    เพราะปัจจุบันผมใช้เกย์เดียวกับเกย์น้ำมันอ่ะ

2. KUROKAWA

KUROKAWA New Member Member

70
    1
    0
    ของผมมันดูที่สวิทออโต้คับมันจะมีไฟบอก เวลาจะหมดไฟมันจะลดลงมาเรื่อยๆ เดี๋ยวจะถ่ายรูปให้ดูคับเพราะอธิบายไม่ค่อยถูก

3. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ของผมใช้ยี่ห้อ RM แบบไฟ 4 ดวง

4. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ของผมตัววัดแบบ สวิท ปรับกลางเป้น ออโต้ กดซ้ายเป้นน้ำมัน กดขวาเป็นแก็ส ไฟวัดมี แดง1ดวงคือตัวE
    ไฟเขียว4ดวง วัดแก็สว่าเหลือไหม

5. smlrf

smlrf Member VIP

81
    2
    8
    แบบดิจิตอล พร้อมS/W ปรับแก็สน้ำมัน

6. tae_bkk

tae_bkk New Member Member

45
    2
    0
    ของผมสวิตออโต้แยกกันครับเกจ์แก็สมีไฟ 8ดวงครับ

7. jetmom3425

80
    0
    0
    อยากให้ถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับมีไหม....

8. teezawa

teezawa New Member Member

5
    1
    0
    ของผมเป็นแบบนี้ครับ

9. jetmom3425

80
    0
    0
    มีแบบเท่ๆป่าว

10. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถ้าผมติดแก๊ส ผมจะใช้เจ้าตัวนี้อ่ะครับ ไม่แพงเท่าไร ทำได้หลายหน้าที่ดีอ่ะ
    หน้าตาก็ใช้ได้

1 ควบคุมการทำงานด้วย Micro Controller ประสิทธิภาพสูง
    2 มีระบบตรวจสอบอุณหภูมิของเครื่องยนต์เมื่ออุณหถูมิสูงเกินปกติ
    3 สามารถกำหนดอุณหภูมิเครื่องยนต์ให้เหมาะสมเพื่อเปลี่ยนระบบ PETROL>GAS
    4 แสดงปริมาณแก๊สด้วยระบบตัวเลข เป็นเปอร์เซ็น
    5 มี 3 Mode การทำงานให้เลือก ( Auto > Petrol >Gas )
    6 สามารถตั้งรอบเครื่องยนต์ได้ ในการเปลี่ยนระบบเชื้อเพลิง Mode Auto
    7 สามารถกำหนดการหน่วงเวลา ในการเปลี่ยนระบบเชื้อเพลิง PETROL > GAS
    8 สามารถกำหนดปริมาณแก๊สคงเหลือในถังเพื่อเปลี่ยนระบบ GAS>PETROL
    9 เมื่อ GAS เหลือน้อยกว่า 15 % หน้าจอจะกระพริบ
    10 ใช้ได้กับเครื่องยนต์ 4 ~ 8 กระบอกสูบ โดยเลือกจากโปรแกรม
    11 ช่วยแก้ปัญหาการระเบิดในท่อร่วมไอดีขณะ Start เครื่องยนต์ Mode Auto
    12 ลดปัญหาเครื่องยนต์ดับขณะเปลี่ยนระบบจาก น้ำมันเป็นแก๊ส แก๊สเป็นน้ำมัน
    13 สามารถเลือกใช้เฉพาะ แก๊ส (Gas) หรือ น้ำมันเชื้อเพลิง (Petrol) ได้โดยตรง
    14 ติดตั้งง่ายใช้ได้กับหม้อต้มแก๊สทุกรุ่น

(เพิ่ม A/F Meter + แสดงโวลท์แบตเตอร์รี่)

http://www.gasthai.com/boardsale/question.asp?page=1&id=559

11. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ATX-4 คร้าบ

อยากเห็นหลายๆ รูปแบบคร้าบ

อยากเปลี่ยนของที่มีอยู่อ่ะคร้าบ

ครายใช้แบบไหนอยู่ ช่วยบอกคุณสมบัติ ให้ด้วยคร้าบ

ขอบคุณคร้าบ

12. MiraSport

MiraSport New Member Member

11
    0
    0
    ผมใช้แบบเข็มอ่ะครับ คร่อม R ใส่กับ AutoGuate ทั่วไปเลย

13. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ผมใช้เกจ์เดียวกับเกจ์น้ำมันอ่ะคับ เวลาใช้น้ำมันก้อแสดงระดับน้ำมันในถัง พอเปลี่ยนโหมดมาใช้แก๊ส เข็มที่เกจ์ก้อจะเปลี่ยนไปแสดงระดับแก๊สในถังแทน

14. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
  15. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    autronic ครับ

16. aeb

aeb New Member Member

57
    3
    0
    ต้องใช้เกจอะไร แล้วติดตั้งยากไหมคับ

ขอบคุนคับ

17. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมใช้ของ PS ตัวเคสเป็นโลหะ
    ขนาดเล็กใหญ่กว่ากล่องไม้ขีดไม่เท่าไรส่วนความบางก็พอๆกัน
    ปุ่มเป็นแบบสัมผัส แตะสลับวนไป ระหว่างออโต้ คือสตาร์ดน้ำมัน
    แล้วเบิ้ลคั่นเร่งแล้วเปลี่ยนเป็นแก๊ส กับสตาร์ดแก๊ส วิ่งแก๊ส และสตาร์ด
    น้ำมัน วิ่งน้ำมัน ส่วนไฟบอกปริมาณแก๊สของผมขึ้นตรงกับเกจ์ที่ถังอ่ะคับ

18. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ใช้แบบ 8 ดวง คับ แม่นดี

19. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ผมใช้แบบนี้คร๊าบ

Full Function
    1. มีเสียงเตือนเมื่อเครื่องร้อนเกินค่าอุณหภูมิที่ตั้งไว้
    2. ตั้งรอบเครื่องในการเปลี่ยนระบบเชื้อเพลิงจากน้ำมันเป็นแก๊สได้ 1500-2000 rpm
    3. ตั้งเวลาเปิดระบบเชื้อเพลิงล่วงหน้าในช่วงการเปลี่ยน น้ำมันเป็นแก๊ส , แก๊สเป็นน้ำมันได้ 0-3 วินาที
    4. สามารถกำหนดค่าอุณหภูมิน้ำมาใช้ในการเปลี่ยนระบบเชื้อเพลิงจากน้ำมันเป็นแก๊สได้
    5. บอกปริมาณแก๊สเป็นตัวเลข
    6. เมื่อปริมาณแก๊สเหลือน้อยกว่า 15 % หน้าจอจะกระพริบบอก
    7. สามารถกำหนดค่า ปริมาณแก๊สที่เหลือเพื่อ Switch กลับมาใช้น้ำมัน 10-20% เพื่อป้องกันเครื่องดับ เมื่อแก๊สหมด
    8. เลือก Mode AUTO auto chancge , FUEL(หลัก) น้ำมันตลอด , GAS ตลอด
    9. ติดตั้งง่ายตัดสายไฟในรถเพียง 2 เส้น
    10. ???

20. Scorpius

Scorpius New Member Member

5
    0
    0
    ของผมใช้รุ่นนี้ครับ

1. เป็นสวิทช์ อัจฉริยะ แก้ปัญหาเครื่องกระตุก เครื่องดับ ได้เด็ดขาด
    หน่วงเวลาละเอียดเป็นหน่วย 10 มิลลิวินาที
    เปลี่ยนเป็นแก๊ส เรียบ จนไม่รู้สึก ว่าเปลี่ยนเป็นแก๊สไปแล้วตั้งแต่เมื่อไหร่

สามารถเลือกการทำงานเป็นสวิทช์ ได้ ถึง 5 รูปแบบ

1 . ตั้งเป็น Manual จะเลือก แก๊ส - น้ำมัน กดเอาเองตามใจชอบ เรียบ ไม่มีกระตุก
    2. ทำงานเป็นสวิทช์ตั้งเวลา ( เปลี่ยนเชื้อเพลิงจากน้ำมันเป็นแก๊ส ตามเวลาที่ตั้งไว้ )
    3. ทำงานเป็นสวิทช์ตั้งเวลา + สวิทช์ทำงานด้วยการตั้งรอบเครื่องยนต์
    4. ทำงานเป็นสวิทช์ตั้งเวลา + สวิทช์ทำงานด้วยการตั้งอุณหภูมิเครื่องยนต์
    5. ทำงานเป็นสวิทช์ตั้งเวลา + สวิทช์ตั้งรอบเครื่องยนต์ + สวิทช์ตั้งอุณหภูมิเครื่องยนต์

2. เป็น O2 Simulator ที่หลอก O2 ด้วยสัญญาณจากหัวฉีด
    แก้ปัญหา Check Engine ได้เด็ดขาด

3. เป็นดิสเพลย์ค่าต่อไปนี้
    - เกจแก๊ส 0-100% แบบ Auto Learning เรียนรู้เกจแก๊ส Resister ทุกระบบในโลก
    พร้อมเตือน เมื่อเหลือแก๊ส ต่ำกว่า 10 %
    - AF Meter แบบตัวเลข จูนแก๊สกันสะดวกสบาย เห็นค่ากันชัดๆ ไม่ต้องเดา
    - ดูคาบเวลาการยกของหัวฉีด เป็น ms ถ้าเครื่องยนต์มีอะไรผิดปกติ กดดูได้ทันที
    - เป็นวัดรอบดิจิตอล
    - เป็น Volt Meter ดิจิตอล
    - ดูอุณหภูมิเครื่องยนต์ได้ เป็นองศาเซลเซียส

4. Temp Alarm เป็นเครื่องเตือน เมื่อเครื่องยนต์ร้อนกว่าปกติ ตั้งค่าได้โดยอิสระ

5. ขนาดเล็ก 24 มิลลิเมตร x 42 มิลลิเมตร มาพร้อมขายึดลอย จะติดตั้งตรงไหนก็ง่ายและสะดวก

6. มีรีเลย์ อยู่ข้างในแล้วครบทุกตัว ไม่ต้องซื้อรีเลย์เพิ่ม และเป็นรีเลย์ เกรดออโตโมทิฟ
    ทำงานได้ แม้ในสภาพแวดล้อมที่โหดร้ายสุดๆ

ลองไปดูข้อมูลที่นี่ครับ http://www.gasthai.com/boardsale/Question.asp?ID=2803

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2007
  21. chijung

chijung New Member Member

29
    0
    0
    ของผมใช้แบบธรรมดา มีไฟ 10 ดวง สวิทซ์แยกต่างหาก

22. JIM

JIM New Member Member

20
    0
    0
    ผมก็ใช้แบบธรรมดา ไฟ 8 ดวง ครับ

23. ติดมาเท่าไหร่หรอครับ :D

24. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    TAMONA PG-3 ครับ

25. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
  26. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
  27. Bitchyyyyy

Bitchyyyyy New Member Lady Member

19
    0
    0
    เราติดแบบ ที่มี ไฟ 4 ดวง ไฟจะลดลงเรื่อยๆ ตาม อัตราของแก๊ซ ที่เหลือในถัง อ่ะค่ะ (เรียกว่าไรบอกไม่ถูก) :p

28. Tao200sx

Tao200sx New Member Member

5
    0
    0
    แล้วที่ใช้กับเข็มน้ำมันเดิมนี่ วันตรงกับที่ถังเลยมั้ยคับ? อยากเปลี่ยนเป็นแบบนั้นอะ ดูledแล้วไม่ค่อยจะ
    ตรงเท่าไหร่เลย มีที่ไหนรับทำมั้ยคับ ขอแถวลาดพร้าว บางกะปิ ราม ศรีนครินอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้