ท่อไอน้ำมันเครื่อง น้อยคนที่จะรู้จักหรือปล่าว

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย gooroo, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gooroo

gooroo Guest

0
    0
    0
    ผม ใช้ CK5 ครับ มีเป็นหาอยู่ว่า ท่อไอน้ำมันเครื่อง
    (เส้นสีดำเล็กๆเท่านิ้วก้อย อยู่ใกล้กับฝาเติมน้ำมันเครื่อง) มันแตกร้าวครับทำให้น้ำมันเครื่องมันสาดขึ้นมา
    โทรไปถามที่ศูนย์พี่แกยังงงๆเลย ถามช่างที่เก่งๆบางคนยังไม่แน่ใจ
    มีใครพอให้ข้อมูลผมได้ใหมครับทำไงดี

2. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    ซื้อท่อยางซิลิโคนใส่แทนก้อได้ครับ
    เทียบขนาดเอา
    ตามร้านอะไหล่-ของแต่ง

3. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    เอาของเดิมไปเทียบแหละ ราคาคงไม่กี่ตัง

4. GOOROO

GOOROO Guest

0
    0
    0
    แต่มันเป็นที่จุ๊บพลาสติกซิครับ

5. ต๊อกต๋อย

200
    2
    0
    จุ๊บยังไงหว่า
    ปกติผมก้อเห็นมีแต่ท่อยางอ่ะครับ
    จับยัดๆไปเลย แน่นเปรี๊ยะเหมือนตูดเด็ก

รอผู้รู้อีกทีละกันครับ

6. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    แหม ! เข้าเปลียบเทียบนะ อิ อิ อิ :D:D:D:D

7. ต๊อกต๋อย

200
    2
    0
    อ่ะ ท่านก้อเข้าใจคิดตามนะ ฮี่ๆๆ

8. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    สงสัยเพื่อนช้างจะไปลองมั่งนะนั่น ตูดเด็กอะ อิอิ

9. gooroo

gooroo Guest

0
    0
    0
    จุ๊บพลาสติค

ตรงที่ต่อกับท่อยางบริเวณเครื่องยนต์นะไม่ใช่ตูดเด็กนะครับอิๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้