มีวิธีป้องกันรถสีขาวไม่ให้เหลืองไมค่ะรบกวนด้วยนะค่ะ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย กะตังค์, 9 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กะตังค์

กะตังค์ New Member Member

1
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ท้ายเบนค่ะเพิ่งทำสีขาวมาค่ะ ตอนแรกกะจะทำสีเดิม แต่ว่าด้วยความที่มีคนยุให้ทำสีขาวก็เลยทำเพราะว่าตัวเองคิดว่ามันก็สวยดี แต่พอทำแล้วเริ่มคิดหนักค่ะกลัวมันเหลือง ทำไงดีค่ะ ใครมีวิธีไรช่วยบอกหน่อยค่ะ แล้วถ้าใครเหลืองแล้ว รบกวนบอกที่ค่ะว่า ระยะเวลาเท่าไรที่รถจะเริ่มออกสีเหลืองค่ะ แล้วรถใหม่ๆๆที่เค้าออกมาคือสีที่ออกมาจากโรงงานค่ะ เค้าเหลืองกันไหมค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

2. -=[ ColonelS ]=-

-=[ ColonelS ]=- New Member VIP

207
    5
    0
    รักษาไม่ยากครับ พยายามล้างบ่อยๆ wax สักเดือนละครั้ง
    ถ้าเลอะแล้วอย่าปล่อยทิ้งไว้นาน ไม่งั้นคราบจะติดเนื้อสี
    วิธีของผมนะ 55

3. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ไม่ทำสีขาว............อิอิ

ล้อเล่นอะ ไม่จอดรถตากแดด มั่งคับ

4. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ขัดสีบ่อยๆ ก็โอเคนะ หรือจะลองใช้โอโม่ดีหว่า อิอิ

5. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    เหลืองไม่กัว แต่รอยขีดข่วนมักจะเยอะฮะ สงสัยอิจฉารถสวย เหอๆ

6. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    อย่างที่เพื่อนๆบอกกันนะคับ รถสีขาว พยายาม ถ้าเปื้อนเเล้วก็อย่าทิ้งไว้ให้สิ่งสกปรก ติดอยู่นานเพราะจะทำให้สีหมองเเล้วจะล้างไม่ออก พอล้างไม่ออกไปจอดตากเเดด อีก มานก็จะเริ่มเหลืองคับ ทางที่ดีก็ พยายามล้างเมื่อเหนว่าสกปรก เเละ ขัดสี & เคลือบ บ่อยๆคับ

7. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    รถตาเก่งไม่ค่อยล้าง เรยกลายเป็นสีเหลืองเรย อิอิ

8. GT3/MRC#050

GT3/MRC#050 New Member Member

94
    1
    0
    555 ตามนั้นเลย....

9. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    ผมก็ใช้รถสีขาวครับ ผมดูแลแบบนี้ครับ

- ไม่จอดตากแดด
    - ล้างบ่อย เคลือบสีบ่อยๆ ขัดบ้างแต่อย่าบ่อยเกิน เดี๋ยวมันจะบางเกินไป
    - ถ้าขับรถวันฝนตก หรือลุยน้ำมา ให้เอาน้ำฉีดล้างก่อนเข้าไปนอนครับ แล้วรุ่งขึ้นนำไปล้างเลย
    - ระวังที่จอดครับ อย่าจอดใกล้ต้นไม้ โดยเฉพาะต้นที่มียาง หรือใกล้ความร้อนเช่นร้านก๋วยเตี๋ยว หรือเตาร้านอาหารตามสั่ง

เดี๋ยวมีอีกจะบอกอีกครับ

10. พีท_SoCool

พีท_SoCool New Member Member

55
    4
    0
    เวลาล้าง เอาชิชู่ ห่อแล้วตากแดด มานจาม่ายเหลือ อุอุ

11. แบบที่เพื่อนบอกครับล่างบ่อยๆๆๆๆๆก็ไม่เหลืองแง้ว แต่ของผมเหลืองแล้ว ละครับเพราะไม่คอยได้ล่าง เหอๆ 555

12. Nekem

Nekem New Member Member

27
    3
    0
  13. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0
    มะชรั่ยรองเท้านะ :eek:

14. ga'e

ga'e New Member Member

24
    0
    0
    ขี้เกียจล้างชะมัดเลย.....โดยเฉพาะหน้าฝนน่ะ....เฮ้อ

15. katchaz

katchaz New Member Member

447
    0
    0
    แปลงฟัน กหลังอาหารทุกครั้งครับ

แล้วอย่ากินน้ำที่มีสีผสม อิอิ...(ขำขำ คับ)

ผมไม่กลัวเหลือง อะครับ กลัวตังไม่พอไปทำสีอะ เพราะยังไม่ได้ทำ !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้