ภาพงาน M-MAX DrifT CompeTIoN สนามสุดท้ายพร้อม DriFT GoD2007

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 9 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ภาพโดย John <<GooD-oLd-CaR>>
    และน้อง DEE

ต้องขออภัย นะครับ หากภาพไม่สวย เพราะเป็นมือใหม่จริง ๆ แต่อยากถ่ายมาให้เพื่อน ๆ ใน RCW ได้ชมกัน
    ผิดพลาดแต่ประการใด และเก็บภาพรถไม่ครบ (เพราะต้องเป็นโฆษกด้วย อู้ซึม มันไม่ดี :) ) โอกาสหน้าจะถ่ายมาให้ครบทุกคันเลยครับ

นั่งชมได้ตามอัธยาศัยเลยครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    1. บู๊ทสปอนเซอร์ของเรา M-MAX ชีวิตไม่เคยหยุด
    2. เบื้องหลังผู้จัดงานในวันนี้ ไผ่ only On
    3. ทีมงาน Staff ลงคะแนน ปล่อยตัว ตามรถ
    4. ซ้าย ไอ้แมนโฆษกร่วม (หูดำ) ขวา จิมมี่ (สมิทธิ์) เจ้าของ SK MOTORWORK ผู้พ่นสีรถที่โดดเด่นที่สุดอีกคันของงานกับรถของ A-Dailyqueen (สี Fluorescent Effect Color)
    5. ทีมงานคนระยองและกรุงเทพ คุณโอม Cef ส้ม SR / คุณกรีน Cef พิงกี้ / คุณแหลมร้าน My Friend ที่ระยอง เพื่อนที่แสนดีของผม

3. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    1. จิมมี่อีกหนึ่งรูป ให้อะไรก็ไม่รู้
    2. ซ้าย เจ้าของบริษัทแม๊ก JAZZ และ ขวา พี่หนึ่ง ราชาแม๊กหายไปสองสนามเพราะรถไม่พร้อม
    3. ไอ้แมน สัมภาษณ์พี่กิติกร KPS ACCESSORIES วันนี้เอายาง KUMHO ที่ปั่นแล้วจะเป็นสีมาโชว์โดยได้ แนน HUMHO คนขวาสุด และคุณ เอ Daily Queen มาโชว์ให้ประทับใจกัน
    4. ถึงแม้จะเป็นเจ้าของอู่ SKMO ก็ไม่วายถ่ายรูปมาให้เพื่อน ๆ ได้ดูกัน (เด๋วคงเอามาลง)
    5. แอบถ่ายดารา DJ DAY แห่งค่าย Zeed F.M. อิอิ มือใหม่แต่ฝีมือนี่ รับรองไม่นานรุ่งแน่นอน (น้องเค้าเป็นนักเรียนของ Toyo Drift School ด้วยนะ)

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ภาพรถมาจอดเรียงเข้าคิวเตรียมแข่ง

รวมถึงการสัมภาษณ์นักร้องหนุ่มจาก RS JOE JO-POP วันนี้มาสังกัด PTT Performa Fully sysntetic 100% และยาง Toyo เป็นที่เรียบร้อย

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    1. ผู้ชมเยอะมาก ๆ สนามสุดท้ายของปี
    2. ถ่ายที่จุดปล่อยตัว
    3. จุดปล่อยตัว
    4. จุดปล่อยตัว
    5. และก็จุดปล่อยตัว อิอิ

6. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    1. นนท์ Toyo ดริฟท์ ก๊อต 2007
    2. ขออีกรูปละกัน ไอ้หนุ่มซินตึ้งเอ้ยยย เท่เหลือเกิน
    3. ซี ปรีชาเฮดเดอร์แอนด์ เทอร์โบ มือใหม่ไฟแรง มาคว้าถ้วยที่สามรุ่นสมัครเล่น (CLASS B)
    4. กุ้ง Veerubber Veloce เท่หากิ๊ก เจ้าพ่อ siam Drifter
    5. โอม เซฟส้ม

7. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ใครเป็นใครดูกันเอาเองดีกว่า

เด๋วจะไปนั่งทำงานแล้ว อิอิ

8. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    แหลม My friend
    ต๋อง Falken
    มอส Hankook
    ป๊อป Hankook
    เอ Hhumo

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    เคน hankook
    หนึ่ง ราชาแม๊ก
    โมส X-Shop
    MONZA 4Cycle

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ขอให้คนหล่ออีกรูปละกัน DJ DAY
    Marky Bridgestoneคนหน้าตาดี กับผมทรงแห้ววววววว
    JO JO-POP PTT และ Rs จัดห้ายยยยยยย
    ปู โปร Shop
    โต้ง BridgeStone

11. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    เอกเจตชาญ Dunlop ส่งเข้าประกวด
    อะตอม น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์
    จุ๊ สมชาย Bridgestone Mr.บ้าพลัง Driftgod 2006
    อีกหนึ่งรูปกับ A-Dailyqueen Khumho
    ลงไปนอนแอ้งแม้งซะแล้ว น้อง Jo Jo-pop

12. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    หลังจากนั้นก้อไม่ได้ถ่ายแล้วครับ
    เพราะต้องมาเป็นโฆษก

ข้ามาตอนกลางคืนเลย
    กับถ้วย DRIFTGOD 2007 ใบใหญ่มากกกกกกก

โฉมหน้าของ Drift God ปีนี้

นายนนท์ ศรานนท์ Toyo Tire
    Genesis
    PM PAINT
    OPT THAILAND
    KING SEVEN
    HKS
    สปอนเซอร์จำไม่หมด 555555

13. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มึดแล้ว แบ๊ตก้อจะหมด น้องดีช่วยแทนให้ เฮ่อ...

นักแข่งมาร่วมยินดีกันบานนนนนนนน

14. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ความประทับใจเหล่านี้ คือผองเพื่อนครับ

รักทุกคนเลยนะ
    สนามปีหน้า เอาให้สุด ๆ ไปเร้ยยยยยยยยยยย

ประทับใจจริง ๆ ครับ จบสวยมาก

15. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    รับรางวัลกันไปครับสำหรับสนามนี้

CLASS BBBBBBBBBBBB
    เอ HHUMHO
    มอส HANKOOK
    ซี PREECHA HEADER

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    CLASS A ครับ

ที่สาม อาจารย์กี้ ศักดิ์นานา TOYO OPT THAILAND HKS
    ที่สอง โต้งศรันย์ Brdigestone Potenza
    และที่หนึ่ง

นนท์ ศรานนท์ TOYO จ้าาาาาา

17. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ปีหน้าเจอกันใหม่นะคร้าบบบ

ขอบคุณเครื่องดื่ม M-MAX
    ขอบคุณนักแข่งทุกท่าน
    ขอบคุณเพื่อน ๆ
    ขอบคุณผู้จัด
    ขอบคุณกรรมการ พี่ป๊อปปิ JUN / ป๊อป P-Style
    ขอบคุณค่ายยางทุกค่าย
    ขอบคุณ เฮียเก๊า NITTO
    ขอบคุณน้ำมันเครื่อง Topone
    ขอบคุณน้ำมันเครื่อง PTT
    ขอบคุณ แม๊กไกวส์ ไทยแลนด์
    ขอบคุณสื่อมวลชนทุกท่าน ทุกเล่ม ทุกแผ่น
    โดยเฉพาะผู้ชมทุกท่านครับ

ขอบคุณมาก ๆ

ส่วนปีนี้ ไปเชียร์นักแข่ง Event พิเศษที่งาน Super Car บางแสน ปิดแหลมแท่นดริฟท์กันไปเล้ย
    แข่งดริฟท์กันวันเสาร์ที่ 10 พ.ย. ครับ
    Qualify วันศุกร์ครับ

บ้ายบาย

18. Go Aek GARAGE

Go Aek GARAGE Guest

0
    0
    0
    ไม่เห็นมีใครขอบคุณ โฆษก ของเราเลย
    งั้นผมเริ่มเลยแล้วกัน เป็น พิธีกร คู่หูที่สุดยอดเลยครับ เพราะท่านทั้ง 2 เหนื่อยไม่เป็นจิงๆ
    พูดได้ทั้งวัน ถ้าสังเกตุดีๆ วันแข่งจะไม่เห็น นก บินในสนามเลย
    แต่ถ้าเป็นวันซ้อม เนี่ย มันก็มีนกบินไปบินมานะลงมากินน้ำใน คู ข้างๆ แทรค ด้วย
    เอ............หรือมันกลัวเฉาตาย...................อิอิ ล้อเล่นนะครับ
    แต่ยังไงก็แล้วแต่ ต้องขอขอบคุณ พิธีกร คู่หูของเรา ทั้งคุณ จอนห์ และ คุณ แมน มา ณ.ที่นี้ด้วย สุดยอดครับ

19. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ขอบคุณเฮียโกคร้าบบบ
    เฮียโก หรือ โกยาม่า หรือ โก Falken หรือ โกเอกการาจสวนมะลิการช่าง
    ให้เป็นปริศนาธรรมเลย

พวกผมอาจจะมีผิดพลาด แซวหนักไปหน่อย โดยเฉพาะไอ้แมนแซวสาวๆ
    ก็ต้องขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้นะครับ
    อยากให้สนามมีสีสัน ไม่เบื่อ ไม่เซ็ง
    อยากจะบอกว่าเหนื่อยกว่าการพากย์แดร๊กเยอะ
    เพราะจะไม่มีช่วงว่างให้หยุดพักเลย
    พูดตั้งแต่สิบโมง ยัน หกโมงเย็น
    เหนื่อยแต่สนุกครับ

รักทุคนเหมือนเดิมครับ อิอิ

20. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    สั้นๆเลย เหนื่อย ! แต่ปีหน้าเจอกันใหม่

เลิกเป็นละ staff ไปแข่งเองดีกว่าไม่ร้อน

5555555+

21. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    เห็นว่าไม่สบายตอนที่แดดร้อนๆนึกว่าจะหยุดแระ แต่ก็พากย์จนจบงานอึดจริงๆฮะ:D:D:D

22. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    พี่โกพูดถูก ต้องขอขอบคุณ โฆษกทั้งสองของเรา ที่พูดถึง SKMO และ Public Bar กันอยู่นั่นแหละ

ฮะ? อะไรนะ? อะไรคือ SKMO กับ Public Bar. สั่นๆ ง่ายๆ

SKMO: http://sk-motorworks.hi5.com

Public Bar: http://publicbarthailand.hi5.com

ขอบคุณมากครับ :D

23. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ยินดีด้วยกับทุกฝ่ายที่มีงานดีๆให้ได้แข่งกัน นักแข่งไทยก็ได้พัฒนาฝีมือ
    ไว้ผมมีเวลาและทุนจะขอไปหัดอีกทีครับ ช่วงนี้ขอพักก่อน

24. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    แปะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    (เสียงตบมือนะ ไม่ใช่ฝนตก)
    มอบให้ทุกชีวิตในสนามครับ

25. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    ขอบคุณคับพี่จอร์นสำหรับรูปสวยๆ รูปก็สวยคนถ่ายก็เก่ง..อิอิ

26. KO FACTORY

KO FACTORY New Member Member

170
    12
    0
    ดีใจด้วยนะครับ กับแชมทุสนามในปีนี้

27. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :) ... ขอบคุณในฐานะนักแข่ง นายจอห์น กับนายแมน ที่เป็นโฆษกที่มันส์ที่สุดในสนาม

:) ... ขอบคุณนายจอห์น ที่เป็นเพื่อนที่ดีคนนึงสำหรับชีวิตผม ในฐานะเพื่อนรักครับ ... อิอิ

28. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    แหม ไอ้มาร์คพูดซะ ซึ้ง น้ำลายไหลเลย
    ว่าแต่หาแฟนใหม่ได้ยังวะ 5555
    เด๋วสนามหน้าจัดให้เอามั้ย อิอิ

29. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ถ้าอ่านแล้วนํ้าลายไหล

กูอ่านแล้วก็เปรี้ยวตูดละวะ

30. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... อืม แหล่มเลยเพื่อนจ้อน

:eek: ... แหม่ จิมมี่ก็ ตรูล่ะปวดใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้