พี่ๆคับเข้ามาทีคับช่วยกันคิดแก้เซ็ง

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย toyz2809, 9 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    ถ้าวันนึงนิสสันเอาเครื่องของNAVARA,มาลงในรถตู้อ่ะคับมี6เกียร์เหมือนกันมันจาเป็นยังไงนะ

ผมว่ามานคงจะวิ่งเร็วและเข้าโค้งหนึบแน่ๆเลย:cool:

2. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เหอๆ วิ่งอยู่แล้ว แต่เกียร์ เนี้ย ถอดใส้กันยกใหญ่ไม่รู้ใส่ได้อ่ะป่าว...รอตาเมย์ มาไขข้อข้องจายยยยยย

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ความคิดผมนะมันใส่ได้เลยครับช่างไทยเก่งกันอยู่แล้วแต่คงต้องแปลงกันยกใหญ่ แล้วก็เอาเกียร์ออโต้มาใส่รู้สึกว่าของตัวนี้จะเป็น5สปีดนะครับ(ไม่ค่อยแน่ใจ)ถ้าเป้นเกียร์ธรรมดาเวลาเข้าเกียร์คงต้องให้คนนั่งเบาะหลังคอยเปลี่ยนเกียร์ให้ละครับ

4. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เครื่องน่ะใส่ได้ครับแต่ปญหามันอยู่ที่เกียร์น่ะถ้าเป็นauto ก็ไม่มีปัญหาครับแถม5เกียร์ด้วย แต่ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาหล่ะก็เลิกคิดครับ เพราะถ้าจะเปลี่ยเฉพาะใส้ก็ไม่ได้อ่ะครับเพราะมันเป็น6เกียร์ไส้มันจะยาวอ่ะครับ

5. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    เคยถามช่างที่ อู่ ประจำครับ เค้าบอกแปลงได้

6. san leo

760
    2
    0
    ถ้าเอามาใส่ **** e carlution ผมได้ รับรอง เกิด....(.เกิดเปลี่ยนปายปั่นจักยานแน่เลย...อิอิ)

7. mayuct

941
    4
    0
    แปลงอะไรอั๋น แปลงเกียร์หรอ

8. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    น้าๆ..ตู้น้อยกระผมเอาแต่เกียร์5ก็พอแล้ว ทุกวันนี้มีแค่4เกียร์ ลืมตัวจะใส่แต่เกียร์5ทุกที

5เกียร์ลูกละ12000บาทไทย 4เกียร์ไม่เกิน 5000 บาท (เกียร์5แม่งค่าตัว7000..อิอิ)

9. san leo

760
    2
    0
    555.แพงจังเอก...ใครมีเกียร์ 5 เหลือ ไม่ค่อยได้ใช้มาให้เอกหน่อยน่ะ..อิอิ

10. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    รถผมมีเกียร์เดียว ที่แรกว่าจะลองใส่ 5 เกียร์
    ช่างบอกว่าที่มันจำกัดใส่ไม่ได้ แล้วอีกอย่าง
    ต้องเจาะรถอีก 4 ที่เพื่อให้ครบ 5 เกียร์
    เสียดายรถไม่อยากเจาะเลยใช้มันเกียร์เดียวนี่แหละ

11. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    ป๋าเล่นมุขนี้....ไปไม่เป็นเลยเรา..อิอิ

12. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
  13. san leo

760
    2
    0
    555+

14. mayuct

941
    4
    0
    + +

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้