ถามเรื่องคลัชหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย กระบะ พาเพลิน, 22 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    รถมันคลัชไหม้ อ่าคับ ขอถามเลยละกันนะ

1. ถ้าเราไม่เแปลี่ยนคลัช มันจะยังเหม็นอยุ่ป่าว ตอนนี้มันยังเหม็นอยุ่เลย

2.แล้วถ้าไม่เปลี่ยนคลัช ยังใช้ได้อีกประมาณฌท่าไหร่ได้

3.ถ้าลงคลัชทองแดง ค่า ของ ประมาณเท่าไหร่ได

เห้อ เหนื่อย

1. ไปรท์ JZ

ไปรท์ JZ New Member Member

188
    0
    0
    คลัชทองแดงไม่หน่าเกิน4000 โดนดึ๋งดั๋งแน่นอน อิ อิ

2. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    เดิมๆๆพี่ว่าของปืนเปลี่ยนหวีกะครัชใหม่ก้อพอไม่น่าเกิน5000รวมค่าแรง

3. กำลังหาตังเปลี่ยนคับ พี่ ว่าแต่ มันจะหายเหม็นป่าวเนี้ยถ้าไม่เปลี่ยน

4. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ไปทำอะไรมาครับถึงไหม้ ลองใช้ไปซักพักครับ ถ้ากลิ่นหาย บ้างทีไหม้แค่หน้าแผ่นนิดเดียว
    แต่ถ้ากลิ่นรุนแรงขึ้น ตามมาด้วยคลัช ลืน เหอๆ เปลี่ยนใหม่เลยครับ

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ผ้า ไหม้ แล้ว มั้ง

ถ้าผ้าไหม้ ก็ไม่หายลื่น นะคับ

6. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ขับลงมาเซ็ตโบเลยปืน

7. ขับมันยังไม่ลื่น คับ แต่ ว่า เวลาสตาดรถ มันจะมีกลิ่น อ่า คับ แต่มันก้ไม่เหม็นมากหรอกคับ เหม็นนิดหน่อย แต่รู้สึก

8. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    อ๋อแบบนี้เด๋วก็หายครับ ผมสอนแฟนเบรินยาง ล้อไม่หมุนแต่มีควัน555 ควันครัชทั้งนันเลนเหม็นไปเกือบเดือนดีนะที่ไม่ลืน

9. ไม่ทราบว่า เพราะเหตุใดถึงเบรินแล้วล้อไม่หมุน วันนั้นก่อนที่ คลัชไหม้ ผมก้เบรินตามปกติ แต่ล้อก้ไม่หมุนเหมือนกัน อิอิ

ป.ล. รูปรถพี่ ไป โดนไรมาคับ ไปมิดมาหรอ เล่าหน่อย อิอิ

10. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    เปลี่ยนครัช ไว้รอ โบ หรอ เจ้าปืน................อิอิ

11. ตังมะค่อยมีเท่าไหร่

12. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนทั้งที เลือกของดีๆ หน่อยนะน้อง ถ้าเลืกผ้าทองแดง หวีคลัทช์ถ้าเป็นไปได้เลือก 2 ชั้นไปเลย หรือ เอาของพวกเทอร์โบมาใส่

อย่าทะลึ่ง เลือกแบบแผ่นเดียวธรรมดานะน้อง เดี๋ยวใช้ไปนานๆ มันจะล้า เหมือนพี่

อุตส่าห์ เลือก ผ้าคลัทช์ ทองแดง 4 ก้อน แต่ดันเอาหวี แผ่นเดียว สรุป หวีจับม่ายดี ลาก 3,000 rpm. มีอาการให้เห็น

คือรอบตวัด ยัน สุดเกจ์ แต่รถม่ายวิ่ง แถมสั่นทั้งคัน ตอนนี้พี่ก็ยังกลุ้มอยู่เลยน้อง ม่ายรู้จะเอาหวีอันเดิมไปโมฯ ได้เปล่า

กลุ้ม จน เครียด............กินเหล้า..................

13. ผมก้กลุ่มไม่มีตังเปลีย่น

14. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ใจเย็นๆ ค่อยๆเป็น ค่อยไป เดี๋ยวก็แรง ส่วนเรื่องครัช ฟังจากอาการแล้วไม่น่าเป็นห่วงรอเวลาซักพัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้