งานงอกแล้วครับ แร๊กซ์รั่ว 555

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Kanatep Tepupatump, 10 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    งานงอกแล้วครับ แร๊กซ์รั่ว 555

1. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
  2. น้าโปส ซื้อแกลอนใหญ่ 5 ลิตรเลย 555

3. Eak Eak

Eak Eak Guest

0
    0
    0
    รู้ใด้ไงคับว่ารั้ว (เผื่อจะเอาไปสังเกตุรถตัวเองบ้าง)

4. 1.สังเกตุน้ำมันในกระปุกก่อนว่าลดเยอะไหม 2. ดูที่สายก่อนว่ามีน้ำมันซึมตามสายหรือข้อต่อป่าว 3. ลองหักพวงมาลัยดูว่า น้ำมันในกระปุกหายไหมถ้าหาย งานงอกแน่นอน (ก้มดูหลังจากหักพวงมาลัยได้)

5. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ยินดีต้อนรับ อิอิ

6. Eak Eak

0
    0
    0
    ส่วนมากแล้วรถรุ่นนี่จะเป็นกันหรอคับ(ผมก้อเป็น)

7. Eak Eak

0
    0
    0
    หรือว่ากำลังฮิตคับ คริคริ

8. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    แล้วชั๊นจะตามปาย~*

9. ใช่ครับ เป็นเกือบทุกคัน 90% ได้ คันไหนไม่รั่วคือพวกที่่ซ่อมใหม่ ถ้ารั่วนิดๆ ก็หูไปนา ตาไปไร่ เหมือนผม สองปีแล้ว มันก็ไม่ได้รั่วอะไรมากมาย เติมเดือนละครั้ง

10. ผมก็เติมมาเรื่อยๆ หลายปีแล้วครับ แต่ของผมหักสุด พุ่งปรี๊ดเลย

11. ซ่อมเสร็จแล้วครับ

12. ซ่ิอมที่ไหนมา

13. Rongreang Amnat

Rongreang Amnat Guest

0
    0
    0
    ของผมไม่มีรั่วหรือหยดเลย งงตรงที่มันหายไปไหนเหมือนกัน

14. รั่วตามสาย ครับ

15. รถผมก็เป็นคับทุกวันนี้ต่อตรงไม่ได้ต่อเข้าตรงปั๊มตรงเกียรที่เป็นสายไมคขับพ่วงมาลัยหนักมาเป็นปีแล้วครับ.

16. ซ่อมเถอะครับพี่ แล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง รุ่นเราเวลาไม่มี power พวงมาลัยหนักกว่ากระบะพาวเย่อ อีกครับ

17. ยังฟันธงไม่ขาดแล้วปั๊มพาวเวอรตรงเกียรไม่รู้จะหาซื้อที่ไหนถ้าเปลี่ยนแล้วไม่ใช่เสียตังฟรี.

18. พี่ที่มันมีสายไมควัดรอบต่อเข้าแล้วไมก็จะหมุนให้ปั๊มทำงานด้วย.ขอโทษทีคับผมเรียชื่อไม่ถูก.

19. สปีดเซ็นเซอร์ครับ ตามรูปด้านบน

20. ใช่แล้วคับพอสายน้ำมันพาวเวอรต่อเข้าตัวสปีดตัวนี้น้ำมันจะหายหมดกระปุกผมเลยชักสายออกต่อเข้าแร๊กเลยน้ำมันไม่หายมันเป็นที่ตัวนี้เปล่าคับ.

แหม่ ไอเราก็นึกว่าไม่ต่อปั๊ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้