พี่ท่านใดเคยมีอาการงี้บ้างครับขอคำชี้แนะหน่อยว่าต้องทำอย่างไง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย INae Ut-ang, 3 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INae Ut-ang

INae Ut-ang Guest

0
    0
    0
    พี่ท่านใดเคยมีอาการงี้บ้างครับขอคำชี้แนะหน่อยว่าต้องทำอย่างไง มีน้ำมันเครื่องในเบ้าหัวเทียนคับ Ga15.

2. เปลี่ยนซีลฝา ซีลหัวเทียน ครบๆชุด

3. Bundit In

Bundit In Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็น ฝาครอบวาล์วรั่ว เปลี่ยนใหม่ครับ ยกฝาดีสุด ตัวนนี้ประเกนเปลี่ยนที่ละตัวไม่ได้ เชียงกง พันนิดๆๆซื้อมาเปลี่ยนเองก็ได้ ง่ายครับ

4. ของผมฝาขาว นึกว่าทำเหมือนกัน

5. Bundit In

0
    0
    0
    ทำแบบผมบอกชัวร์ครับ พี่ชายเคยสอน เขาอยู่นิสสัน

6. Bundit In

0
    0
    0
    ฝาขาวเปลี่ยนแยกได้ครับ ฝาดำยกชุด จบ

7. ให้ดียกฝาขาวใส่เลยได้เปลี่ยนแต่ซีลไม่กี่บาท

8. INae Ut-ang

INae Ut-ang Guest

0
    0
    0
    ก้อคือต้องซื้อฝาของga16 มาใส่แทนเข้าใจถูกปะคับ

9. Bundit In

0
    0
    0
    รุ่น GA15 อะไหล่ในตลาดยังเยอะครับ ส่วน G16 จะน้อยลงเยอะมากเพราะญี่ปุ่น เล่น GA15 เป็นส่วนใหญ่ บ้านผมอยู่ใกล้เชียงกงรังสิต

10. มันมีคับ 15 ฝาขาว ผมใส่อยู่ ใส่ของ16ได้ป่าวไม่แน่ใจ

11. กาวปะเก็นดำครับทาอุดตรงขอบฝาช่องหัวเทียน ที่มันรั่วซึมออกมา ทาซ้ำสองรอบโดยทิ้งห่างกันซักขั่วโมง ตบแต่งให้เรียบสวยงาม ก็ใช้จนลืมละครับ เมื่อต้องเปิดฝาก็ทำใหม่อีกได้ครับ ก่อนอื่นก็หาทิชชูซับน้ำมันเครื่องออกมาให้หมดก่อนแล้วค่อยถอดหัวเทียนมาทำความสะอาด

12. ตัวนี้ถอดได้ป่าวน้า

13. มาเก็บความรู้

14. Bundit In

0
    0
    0
    ตัวฝาดำ GA15 มันจุ๊กจิ๊กนิด แต่แก้ตรงจุด ก็ใช้ได้ยาว

15. เอากาวทาประเกนสีดำๆ ทาอุดไว้ก็ได้คับ ผมเคยใช้มาเป็นปีๆก็ไม่รั่ว

16. เยี่ยมคับสำหรับความรู้

17. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    แล้วถ้าเอา ยางออก แล้วกลึง บ่าให่มเปลื่ยนซีลเหมือนเครื่อง Qg ทำได้มั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้