พี่ๆคะ รบกวนสอบถามเรื่องความร้อนหน่อยค่ะ คือความร้อนขึ้นแบบ over heat...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Faii Boon-asa, 4 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Faii Boon-asa

Faii Boon-asa Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคะ รบกวนสอบถามเรื่องความร้อนหน่อยค่ะ คือความร้อนขึ้นแบบ over heat ตอนที่หนูเหยียบแช่ที่ 140 น้ำในหม้อพักเดือด พอเครื่องเย็นลองใหม่แช่ไว้ที่ 130 ก็ไม่มีปัญหาอะไร เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างอ่าคะ หม้อน้ำก็ไม่ตันนะคะ

2. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ไม่น่าจะเกี่ยวกับความเร็วนะครับ ลองดูว่า -ถ้ารถติดปิดแอร์แล้วความร้อนขึ้น..พัดลม่นุ่าจะไม่ทำงาน -ถ้ารถวิ่ง แล้วความร้อนขึ้น...น้ำไม่มา ปั๊มน้ำ วาล์วน้ำ -น้ำหายเติมทุกวัน....หม้อน้ำรั่วซึม ขอเชิญท่าน ตุ้ย นะจ๊ะ ร่วมวิเคราะห์ครับ

3. ขับช้าๆครับ

4. แนะนำควร ติด Water Temp ครับ

5. ขับรอบสูง น้ำมันเครื่องปั๊มขึ้นบนฝาสูบแล้วไหลลงตามแรงดึงดูดของโลก ขึ้นเร็วลงช้า มันวนไม่ทันครับ ระวังชาร์ปละลาย

6. เรื่องพัดลม รถวิ่งเร็วขนาดนั้นพัดลมไม่หมุนยังไม่ฮีตเลย

7. Faii Boon-asa

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากๆนะคะ

8. ยิ่งเครื่อง GA16 ฝักบัวชอบตัน พังไปหลายคันแล้วในนี้

9. Faii Boon-asa

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆค่ะ

10. โยนทิ้งไปเลยวาว์น้ำนะ

11. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    มาเก็บความรู้เพิ่ม....ผมไล่อาการฮีทรถตัวเองได้เพราะคนนี้ ตุ้ย นะจ๊ะ เลยนะนี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้