ขอสอบถามหน่อยคับ b14,ผมสตารยากมาก เวลาสตาสติดควันดำเยอะเหมือนน้ำมันขึ้นมาเยอะ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Suphapat Tanompeuch, 6 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามหน่อยคับ b14,ผมสตารยากมาก เวลาสตาสติดควันดำเยอะเหมือนน้ำมันขึ้นมาเยอะ .ต้องแก้ที่ตรงไหนคับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้สักเท่าไหร่☝☝

1. เพิ่มเติมครับรถใช่น้ำมัน .คอยจุดระเบิดเปลียนใหม่ สานหัวเทียนใหม่ แอร์โฟ ใหม่ (มือ2)หัวเทียนใหม่

2. ปลั๊กแอร์โฟร์ไม่แน่น รุ่นนี้ชอบเป็น

3. ขอบคุนนะคับเดียวจะลองดูคับ .ต้องบัตรกรีเลยปะคับ

4. ขยับๆให้ควันดำหาย แล้วเอาเคเบิ้ลไทรรัดไว้แน่นๆ

5. Bundit In

Bundit In Guest

0
    0
    0
    อย่ามองข้ามเรื่องหัวฉีดรั่ว สังเกตง่ายจอดนานสต๊าทยาก เพราะน้ำมัน มันรั่วหยดในห้องเผาใหม้ สต๊าทจะไม่ค่อยติด วิธีแก้ ต้องเผาหัวก่อนสต๊าทหรือเอาฉีดมาเช็คดู

6. Bundit In

0
    0
    0
    ถ้าแอร์โฟรจะเป็นเรื่องรอบที่ไม่นิ่ง สายแรงๆ เกิดได้ทั้งเสียรอบสูง หรือเฉพาะรอบ

7. Bundit In

0
    0
    0
    ที่เจอมาส่วนใหญ่หัวฉีด ตันมากหรือรั่ว ทำให้เผาไหม้ไม่สมบูรณ์

8. ของผมสตาทยากมาก....สงสัยมีแววหัวฉีดรั่วละสิเนี่ย

9. หัวฉีดเทสได้ง่ายๆ ถอดรางมาแล้วสตาร์ทรถ เราจะเห็นเลยว่าหัวฉีดดีอยู่ป่าว

10. เด๋วต้องลองดูหน่อยและคับ....^_^

11. Bundit In

0
    0
    0
    น้ำมัน มันหยดตอนดับเครื่องที่มันค้างในสาย ส่วนผสมเวลาติดเครื่อง น้ำมันมันเยอะก็ธรรมดา ติดยาก ควันดำ

12. ไม่มีที่ทำก้อมาทำบ้านพี่ได้ครับนัส

13. Bundit In

0
    0
    0
    เครื่องจะนิ่ง และสมบูรณ์ เมื่อ น้ำมัน อากาศ ประจุไฟ ได้สัดส่วนกัน

14. หัวฉีดเช๊คได้ไงคับว่ารั่วหรือไม่

15. ถอดมาแล้วเปิดสวิตกุนแจไม่สตาร์ท รั่วก้อเห็นแล้วครับ

16. เท่าที่เคยเจอไม่ค่อยมีรั่วครับ เจอแต่ฉีดไม่เป็นละออง

17. Bundit In

0
    0
    0
    ของผมเจอกับตัวเอง มาทั้งรั่ว และอุุดตันเลย ตอนรั่วสตาทยาก พี่ชายก็สอนทำ มาอุดตันอีกทีตอนใช้แก๊ส ไม่ค่อยได้ใชน้ำมัน งานเลยเข้า

18. Bundit In

0
    0
    0
    ไม่ว่าตันหรือรั่ว ยังไงๆก็สตาท์ยากอยู่ดี

19. ตุ้ย นะจ๊ะ งั้นให้พี่เช๊คให้เลยดีกว่าคับ....อิอิ

20. Bundit In

0
    0
    0
    ผมไม่ได้สายอาชีพนี้ครับ ส่วนใหญ่ของส่วนตัว นำข้อมูลมาเล่าเพื่อจะได้เป็นกรณี ศึกษา ผมเป็นช่างคอมพิว เตอร์ ใช้มา11ก็ซ่อมเองบ้าง ไม่ไหวก็ให้ช่าง ต้องศึกษาไว้ เผื่อโดนช่างหลอกหรือเสียกลางทาง จะได้รู้

21. Bundit In

0
    0
    0
    ก็เปลี่ยนมาเกือบทุกอย่าง เหลืออย่างเดียว คือเปลี่ยนรถ 555

อาจจะเป็นที่เร็กกูเลทเตอร์ปลายรางหัวฉีดเริ่มเสื่อมสภาพ ลองดึงท่อยางแวคคัมเสันเล็กๆที่ต่อมาจากท่อร่วมไอดี หากมีน้ำมันซึมไหลออกมา แสดงว่าสิ้นชีพไปแล้ว ก็หาเปลี่ยนอาจยกมาทั้งรางหัวฉีดเลยก็ดีเชียงกงประมาณสองพันแล้วแต่สถานที่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้