ชดเชยรอบ GA15DNE ไม่ทำงานเวลาเปิดแอร์ใครก็ได้ช่วยผมด้วย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สุรชาติ อักษรชื่น, 5 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ชดเชยรอบ GA15DNE ไม่ทำงานเวลาเปิดแอร์ใครก็ได้ช่วยผมด้วย

1. Bundit In

Bundit In Guest

0
    0
    0
    ถอดออกมาล้างครับ

2. Tekapong Aek

Tekapong Aek Guest

0
    0
    0
    ล้างคับ ใช้โซเน็กฉีดล้างคับ

3. Bundit In

0
    0
    0
    หาปากแบนตัวใหญ่ๆไปหมุน มันหมุนยากนิด

4. ตัวไหนเหรอพี่

5. ตรงไหนคือตัวชดเชยรอบตอนเปิดแอร์เหรอคับ.

6. Bundit In

0
    0
    0
    ac วาล์ว มีปลั๊กอยู่ด้านหน้าใต้กรองอากาศ

7. Bundit In

0
    0
    0
    ถอดกรองอากาศออก แล้วจะเจอ ถอดมาล้าง เป่าให้แห้ง

8. เดี้ยวผมจะลองทำดูนะค้าบ ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะค้าบ

9. Porpla Erato

Porpla Erato Guest

0
    0
    0
    ล้างทั้งตัวแอร์โฟลไปเลยคร้าบแยกเป็นชิ้นๆ ของผมหายมาจะครึ่งปีแว้วไม่เคยเป็นอีกเลย

10. Bundit In

0
    0
    0
    แอร์โฟร์ ต้องระวังน่ะครับ เรื่องเล็กกลายเป็นเรื่องใหญ่ น่ะ ขดลวด ข้างในเสียง่ายมาก

11. Bundit In

0
    0
    0
    ติดแก๊สยังตัองระวังเลย ส่วนใครใช้หัวฉีดสบายใจได้ ไม่โดนขดลวด

12. ล้างตัวนั้นแล้วยังไม่หายเลยค้าบ ทำไงดี

มีวิธีถอดใหมครับ จะลองถอดบ้างดูบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้