อยากทราบว่า อาการเกียร์พัง จะมีอาการยังไงบ้าง เกียร์ ออโต้ นะค่ะ ACC 88 และถ้าเปลี่ยน...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Chok Buaprasert, 21 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chok Buaprasert

Chok Buaprasert Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่า อาการเกียร์พัง จะมีอาการยังไงบ้าง เกียร์ ออโต้ นะค่ะ ACC 88 และถ้าเปลี่ยน งบประมาณอยู่ที่เท่าไรค่ะ ^^

2. เครื่องอะไรครับ

3. Chok Buaprasert

0
    0
    0
    เครื่อง 2000

4. Watz Katsu

Watz Katsu Guest

0
    0
    0
    มี เกียร์ ออโต้ คาร์บู 1 ตัวคับ เครื่อง 2000 วิ่งปกติ ไม่มีปัณหา อะไร

5. เปลี่ยนเกียร์กระชาก ใส่เกียร์แล้วไม่วิ่ง เปลี่ยนเกียร์ไม่สัมพันธ์กับความเร็ว ขับใช้งานปกติพังยากครับเกียร์ออโต้ ใช้จนเครื่องพังเลยล่ะครับ

6. ผมก็เป็นครับ เข้าเกียร์ถอย กระชากแรงมาก บางทีก็ไม่ถอยเอาดื้อๆ อยากทราบสาเหตุ และวิธีแเก้ใขครับ..

7. Chok Buaprasert

0
    0
    0
    ใช่ เป็นคล้าย ๆ@ Narongkit Naironman Naratheangit

8. Chok Buaprasert

0
    0
    0
    แต่ล่าสุด ลองใส่น้ำมันเกียร์ เข้าไป เข้าเกียร์ถอยหลังได้ปกติ ^_^

9. Chok Buaprasert

0
    0
    0
    แต่ก็หวั่นใจอยู่ว่า..จะพังไม่พังอ่ะค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้