ถามเรื่องการตัดต่อสาย Changer

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Love EG9, 7 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Love EG9

Love EG9 Guest

0
    0
    0
    ผมมีปัญหา คือว่า ได้ตู้ CD Changer มาครับ แต่ไม่มีสายที่จะต่อเข้าที่ Front ลองหาของแล้วไม่มีเลย ( คงเป็นรุ่นเก่ามาก ) ที่ตัว Changer มีสายพร้อมหัว ต่อออกมาแล้ว แต่สายมันสั้นมากไม่สามารถต่อเข้าไปที่ Front ได้ เพราะ จะเอา Changer ไปไว้หลังรถ ถ้าผมจะตัดต่อสายให้มันยาวขึ้น สามารถทำได้หรือไม่ครับ

2. TukKata

TukKata New Member Member

25
    0
    0
    ทำได้ครับ แต่ต้องไปหาสายที่เป็นรุ่นเดียวกันครับ

3. Love EG9

Love EG9 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ

4. Nath

Nath New Member Member

43
    0
    0
    ลองดูที่ ร้านอมร ดิโอลด์สยาม นะครับมีสายแยก ขายปลีกให้ไม่ว่าจะเก่าแค่ไหน ราคาประมาณ 350-600 บ.
    ต่อสายคาดว่าคงมีปัญหาตามมาอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้