ถามเพื่อนๆครับ อาการ เวลาจะสตาร์ทเครื่อง บิดกุญแจ เหมือนมันไม่มีแรงสตาร์ท...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Anand Singh, 21 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anand Singh

Anand Singh Guest

0
    0
    0
    ถามเพื่อนๆครับ อาการ เวลาจะสตาร์ทเครื่อง บิดกุญแจ เหมือนมันไม่มีแรงสตาร์ท แต่ช่วงที่บิดกุญแจ เกย์วัดรอบเครื่องมันสะบัดแรงไปจนถึงขีดแดงเกือบสุด แล้วตีกลับ บิดกุญกลับ สตาร์ทใหม่ก็เป็นอีก ทำแบบนี้ 2-3 ครั้งเครื่องจึงติด ครั้งที่เครื่องจะติดแรงสตาร์ทหมุนติ้วเลย ก่อนนี้นานๆเป็นที เดี๋ยวนี้ชัดจะบ่อยครับ สิ่งที่สงสัย 1. ไดร์สตาร์ท 2. แบต (ก็หลายปีอยู่ครับ แต่บทที่มันจะคิดนี่แรงติ้วเลย) เพื่อนๆว่าไงครับ

2. Huafoo Art

Huafoo Art Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเจอเหตุการแบบนี้กับ88ของผมมาเหมือนกันครับ มาตรวัดรอบเอาสัญญาณการวัดรอบจากจานจ่าย จานจ่ายก็เป็นสาเหตุและประเด็นที่ทำให้เข็มวัดรอบ กวาดและกระตุกอย่างรุนแรง และ เป็นสาเหตุที่ทำให้การสตาทเครื่องยนต์ติดยาก ชิ้นส่วนหรืออุปกรณ์ในจานจ่ายน่าจะเกิดการสึกหรอครับ

3. Anand Singh

0
    0
    0
    จานจ่ายก็เป็นไปได้เหรอครับ

4. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    แบต ไม่น่าใช่ เพราะ 2 3 ครั้งยังติด แสดงว่ามีไฟ ผมมุ่งไปที่ไดสตาร์ทอันดับแรก ถ้ามึนชอบออกอาการตอนเครื่องร้อนๆ จะสตาร์แล้วเหมือนมันติดๆ ขัดๆ นี่ไดวตาร์ทแน่ๆครับ

5. Anand Singh

0
    0
    0
    สรุปว่าแบตพังครับ.....

6. ผมอยากได้ป้ายหมดเก่าแบบนี้..... ป้ายพี่สภาพดีมากๆเลยนะครับ

7. Anand Singh

0
    0
    0
    ป้ายไม่แท้อ่ะครับ ทำข้างนอก ำม่มีครา ขส..

8. Anand Singh

0
    0
    0
    ถ้าตำรวจเห็นจังๆก็โดนเล่นเหมือนกัน แต่ยังไม่เคนโดนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้