สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมอยากทราบวิธีเช็คแก๊สLPG (เช็ครั่ว) มันจะเช็คได้อย่างไงหว่า...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Mot BlAck, 27 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมอยากทราบวิธีเช็คแก๊สLPG (เช็ครั่ว) มันจะเช็คได้อย่างไงหว่า เอาแบบวิธีเบื้องต้นทำง่ายๆอ่าครับ ขอบคุณครับ(ใช้แก๊สมานานเริ่มกังวล)

2. ถ้าไม่มีอุปกรณ์ ก็ดม อย่างเดียวเลย หรือไม่ ก็น้ำสบู่หรือผงซักฟอก ให้เป็นฟอง หยอดตามข้อต่อ .........

3. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
  4. Mot BlAck

0
    0
    0
    @พี่่โรจน์ แล้วถ้าท่อใต้รถยาวๆอ่าเชคอย่างไงดี @พี่น้อง เคยลองดมละแต่ว่ามันเหมือนจะไม่เจอ

5. Mot BlAck

0
    0
    0
    เครครับท่าน ไว้ทำคทนวันเสาที่7ดีมะ เมาไปทำไป 555

6. ถ้าอยากให้ชัวร์ เข้าศูนย์ตรวจสอบโดยเครื่องมือ ถ้ามีแกสรั่วมันจะมีเสียงเตือน

7. ถ้ามีอุปกรณ์ยกรถดูก้อควรดูหน่อยนะครับอาจเกิดการรั่วซึมจากการไปครูดกับลูกระนาดอาจเป็นด้าย

8. ปกติ 88-89 ท่อน้ำมันจะเดินในห้องโดยสารไม่ได้อยู่ใต้ท้องรถ ไม่แน่ใจ ท่อแกส เดินคู่มากับท่อน้ำมันหรือว่าเดินใต้ท้องรถแยกต่างหาก

9. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    เอาไฟจุดเทียน ไล่ไล่ดู ตรงใหนรั่ว มันตะลุกเปงไฟ

10. Watz Katsu

Watz Katsu Guest

0
    0
    0
    เอา ฮา อีกแหละน้าเอ้

11. ต้องสตาร์ทเครื่องด้วยนะน้าเอ้ ไม่งั้นไม่เห็นผล

12. Mot BlAck

0
    0
    0
    แบบที่น้าเอ้บอกก็น่าลองนะครับ ว่าแต่ลองที่ไหนดีหละครับ>.p>

13. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    แม่ประนอม

14. ตอนเติมแก๊ส ชัวร์ที่สุด

15. โดนพี่เอ้ปาดหน้าแระ555

16. จะบอกให้เอาไฟไล่ตามท่อไปเรื่อยๆถึงถังเดี๋ยวก็รู้ แฮ่ๆๆ

17. Mot BlAck

0
    0
    0
    Y_Y

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้