พี่ๆครับ รถมีอาการ เดินไม่เรียบ กระตกๆ แล้วก้อ ตด ด้วย เกิดจากอะไรครับ เดิมรถผมมีปันหา...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Wora Moo, 16 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wora Moo

Wora Moo Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับ รถมีอาการ เดินไม่เรียบ กระตกๆ แล้วก้อ ตด ด้วย เกิดจากอะไรครับ เดิมรถผมมีปันหา น่าจะแหวนลูกสูบหลวมอยู่เพราะกินน้ำมันเครื่องด้วย (ทำท่อนบนไปแล้วเลยคิดว่าน่าจะเป็นที่แหวน) พึ่งจะมาเป็นวันนี้ แล้วอีกอย่างเวลาเหยียบครัชรอบตกเครื่องสั่น บางครั้งก้อดับเลยครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Kasit Jongjit

Kasit Jongjit Guest

0
    0
    0
    จากที่อ่านมาน่าจะต้องถึงมือหมอแล้วครับ หาอู่เชื่อใจได้ๆ จัดโลดดด

3. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    แก็สหรือน้ำมันครับ

4. Wora Moo

Wora Moo Guest

0
    0
    0
    น้ำมันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้