ได้มา 3 ปีแล้วคับ ขับดีขับมันส์ ไม่แพ้ bmw เลย คุ้มค่าคุ้มราคาจริงๆคับ ได้มา 95 k...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Napolpat Tri, 1 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Napolpat Tri

Napolpat Tri Guest

0
    0
    0
    ได้มา 3 ปีแล้วคับ ขับดีขับมันส์ ไม่แพ้ bmw เลย คุ้มค่าคุ้มราคาจริงๆคับ ได้มา 95 k ติดแก็สหัวฉีดมาแล้ว+เครื่องเสียงถือว่าดีเยื่ยมอีก 1ชุด

2. Napolpat Tri

0
    0
    0
    ลืมบอกไปคับ ที่บ้านมีนีออน 3 คัน แดง เขียว ม่วง +เเกรนด์โวยาเจอร์อีก 1 รถดีราคาถุก แถมสวยอีกตะหาก

3. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    แฟนพันธ์แท้เลยนะคะเนี่ย ^^

4. Napolpat Tri

0
    0
    0
    เวลารถเสียก็อ่านๆดูอาการต่างๆตามคลับเอาคับ 3 คันนี้ก็เอาอะไหล่ถอดลองกันไปลองกันมา เพราะแถวนี้หาช่างซ่อมอยากคับ ต้องช่วยเหลือตัวเองก่อน แถวบ้านไม่มีช่างซ่อมคับ มีแต่ช่างเปลื่ยน แถมเปลื่ยนแล้วไม่หายด้วย 55

5. Napolpat Tri

0
    0
    0
    Pangki Ka รถดีคับ ได้มาใหม่ๆต้องทำความรู้จักกันพอสมควร พอรู้จักกันดีแล้วก็ไม่ค่อยเกเรเท่าไหร่ แต่คันสีม่วงนี่สิ ซ่อมเกินราคารถละ ไม่รู้รถไม่ดีรึคนขับไม่ดีกันแน่

6. Pangki Ka

0
    0
    0
    อาจจะดวงเกิดไม่เหมาะกะรถสีนี้ รึเปล่า อิอิ

7. Napolpat Tri

0
    0
    0
    Pangki Ka ผมนะดวงไม่ถูกกะสีแดง แต่สภาพดีเลยเอาคับ เรื่องจริงเลยคับ ไปซื้อรถขับกลับถึงบ้าน เดินเข้าบ้านไม่ถึง 5 นาที ข้างบ้านวิ่งมาบอกว่ารถสีแดงใช่ของผมรึป่าว ถ้าใช่รถคุณโดนรถคนอื่นถอยชน ประทับใจมาก!!!

8. Napolpat Tri

0
    0
    0
    แค่วันแรกก็โดนแล้ว ขับมา 3 ปี ไม่เคยไปชนใคร มีแต่คนมาชน มอเตอร์ไซด์รับจ้างขับมาชน รถผมจอดอยู่เฉยๆ พม่าขี่จักรยานมาชน รถผมก็จอดอยุ่เฉยๆอีกนั่นละ เซ็งคับ

9. Pangki Ka

0
    0
    0
    เกิดวันจันทร์ใช่มั้ยคะ เพราะแฟนแป้งเกิดวันจันทร์ สีกาลกิณีเลยล่ะ โดนมอไซค์ไถลมาชน ล้มมาชน โดนกรีด โอยสารพัดอ่ะ 555

10. Napolpat Tri

0
    0
    0
    ช่ายคับ ผมเ้กิดวันจันทร์ มีคนเตือนเหมือนกัน ก่อนที่จะซื้อ แต่ไม่เชื่อคับ ถึงตอนนี้ผมก้ยังไม่เชื่อเพราะไม่อยากจะเชื่อ!!!

11. Pangki Ka

0
    0
    0
    นั่นไง 555 เชื่อเถอะ คิดอยากเปลี่ยนสีอยู่ทู๊กวัยอ่ะคะ

12. Napolpat Tri

0
    0
    0
    เคยคิดเปลื่ยนสีเหมือนกัน แต่คิดไปคิดมาเอาว๊ะลองดูสิ ว่ามันจะซวยตลอดก็ให้มันรู้ไป!!!

13. Pangki Ka

0
    0
    0
    จัดไป^^ เพราะนีออนสีแดงก็แจ่มสุดแล้น 555

14. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เดี๋ยวจะเอาคันที่บ้านไปทำสีแดงบ้าง อยากแจ่ม ฮ่าๆๆๆ....

15. พูดแบบนี้ทุกคนรถจะยังอยู่ ส่วนคนที่ไม่พูดมักจะขายรถไปแล้ว

16. Napolpat Tri

0
    0
    0
    @wiriyah Krataijan ไม่แน่แล้วคับ ผมก็อาจจะขายแล้ว แถวบ้านหาช่างที่เพิ่งพาได้ยากเหลือเกิน

17. Napolpat Tri

0
    0
    0
    อาการตอนนี้คือเครื่องยนต์เดินไม่เรียบและไม่มีแรง มีอาการแบ็กไฟร์ ทั้งแก็สและน้ำมัน อาการเหมือนเครื่องยนต์เดินไม่ครบสูบ ทำให้เครื่องสั่น ท่านใดเคยจออาการแบบนี้มั้ยคับ เช็คระบบไฟ้า คอยล์ สายหัวเที่ยน หัวเทีี่ยน เซ็นเซอร์ไฟวิว เซ็นเซอร์ต่างๆที่คาดว่าจะเป็นหมดแล้ว มึนเลยตอนนี้

18. Sakda Sri

Sakda Sri Guest

0
    0
    0
    Napolpat Teethammanurak ผมเคยเป็นคล้าย ๆ กันครับ เวลาจอดติดไปแดงรอบจะขึ้น ๆ ลง ๆ เอาไปให้คุณเบิร์ดวายริ่งระบบไฟให้ใหม่ ตอนนี้รอบนิ่งเลยครับ

19. Napolpat Tri

0
    0
    0
    Sakda Sri ขอบคุณคับ ของผมเช็คระบบไฟแล้วครับไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้คิดว่าน่าจะเป็นที่บ่าวาวล์คับ พรุ่งนี้ว่าจะไปเปิดฝาสูบดูคับ

20. Bantoon Ketwong

Bantoon Ketwong Guest

0
    0
    0
    เช็คโค็ดรึยัง? คับ

21. Napolpat Tri

0
    0
    0
    Bantoon Ketwong เช็คแล้วคับ ขึ้นแสดงว่าหัวฉีด กับคอยล์จุดระเบิด แต่ก็เปลื่ยนแล้วคับ ไม่หาย

22. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าเช็คโค้ดแล้วอาจต้องดูสายไฟอีกทีนะครับ อาจจะไม่ค่อยดีแล้ว...

23. Napolpat Tri

0
    0
    0
    Pae White Neon คับคุณเป้ แต่สายไฟนี่ผมเช็คมาสองรอบละคับ

24. Pae MO ON

0
    0
    0
    มันอาจเป็นที่ปลั้กมันก็ได้ครับ ตอนสตาร์ทอยู่กับที่ไม่เป็นไร แต่พอวิ่งถึงจะเป็น...

25. Napolpat Tri

0
    0
    0
    Pae White Neon ตอนนี้อยู่กับที่ก็เป็นคับ เครื่ื่องเดินไม่เรียบ เหมือนติดไม่ครบสูบ

โพสขายแพ็คคู่แล้วครับแต่ไม่ได้เอารูปไปรวม ทำไม่เป็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้