623 gsi limited เกียร์ ถอดหลังรอบไม่ตกครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย sealwit, 8 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    คือว่าเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังแล้วรอบจะไม่ตกครับ กระตุกแรงมากๆ น่ากลัวว่าเกียร์จะพังยิ่งตอนเครื่องเย็นๆยิ่งดังครับ เกียร์ เดินหน้ากระตุกนิดๆ เป็นเพราะอะไรครับ แล้วแก้ไขยังไง ฮอร์นเกียร์ กับเปลี่ยนลูกใหม่เชียงกง อย่างไหนคุ้มกว่ากัน แล้วงบเท่าไหร่ครับ พี่ๆ รัก rover จัง อยากอยู่ด้วยกันนานๆ

2. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    เป็นที่แท่นเครื่อง+แท่นเกียร์เปล่าครับ ถ้าวิ่งแล้วไม่กระตุกก็นะจะใช่นะครับ ผมก็เป็น

3. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    วิ่งกระตุกนิดๆ ครับ ตอน เกียร์ หนึ่ง ไป สอง
    เกียร์อื่นก็ นิดหน่อย
    แต่เกียร์ถอย นี่สิพี่ ร้าวจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้