สอบถามเรื่อง RB25DET หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย narokawayg, 8 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    มันมีกี่ตัวคับ เหนมีแอร์โฟลว์หลายสี แล้วสีไหนคืออะไร แล้วตัวมี CDI หรือไม่มี อันไหนดีเหรอคับ แล้วตัวไหนใหม่ ตัวไหนน่าเล่น
    แล้วราคาปะมานเท่าไหร่คับ เกียร์ธรรมดานะคับ จะเอามาวางในเซฟคับ

ปล.ไคมีเซฟอยากวางเจเกียร์ธรรมดา คุยกันได้คับเด๋วผมจะยกเจออกแล้ว ผมขายยกชุดเลย เครื่อง เกียร์ ชุดสายไฟ กรอง กล่อง คลัทช์ อินเตอร์ ท่ออินเตอร์ ท่อไอเสีย แท่นเครื่อง แท่นเกียร์ หม้อน้ำ ครบๆเลยใส่ได้เลย

2. narokawayg

1,706
    16
    0
    อัพไปก่อนหาข้อมูลแปบ

3. A31-GTS

A31-GTS Member Member

53
    1
    8
    RB25 DET เท่าที่เห็นมีแอร์โฟล์เขียวกับแอร์โฟล์ชมพูครับ ส่วนเรื่องCDI จะมีรุ่นCDIเล็กและรุ่นไม่มีCDI ตัวที่ไม่มีCDI จะเป็นรุ่นใหม่กว่าครับ

4. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    จะมาเล่น RB เหรอน้อง

5. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ขายยกชุดเลยเหรอ K โอ้วววววว

ส่วนเรื่องสี Air Flow เท่าที่รู้มี 2 สีครับ ตัวที่ไม่มี CDI บนจะเป็นสีชมพู
    แล้วก็ตัวที่ไม่มี CDI บน เป็นเครื่องปีใหม่กว่าครับ

6. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ตามนั้นคับ

RB25DET M/T ตอนนี้ก็ 3 ต้นๆเกือบจะกลางๆละคับ

เล่นตัว Airflow ชมพูคับ ถึงจะเป็นเครื่องตัวสุดท้ายก่อน Neo จะได้โบใบดำติดมาคับ

:D

7. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    อัพ ๆ เปนกะลังใจห้ายพี่

8. narokawayg

1,706
    16
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบคับ
    เด๋วถ้ายกเจขายได้ในเร็ววันก้อจะวาง 25 โบมั่งคับ
    ถ้าไม่ทันกำหนดก้อเล่นเจเหมือนเดิมคับ

1เจโบชนเกียร์25โบ มีไคสนใจไหม ไม่มาเอาไปจาเซตโบละนะอิอิ

9. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เปลี่ยนสไตล์ อิอิระวังจะติดใจRBจนลืมJนะ

10. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    เล่น S R ดีก่า
    แฮะๆ

11. narokawayg

1,706
    16
    0
    ยกลงเมื่อไหร่ได้เล่น 25 แน่ๆ

เด๋วรอหาคนซื้อก่อน

ทำมั้ยมันขายยากจัง

12. narokawayg

1,706
    16
    0
    ใกล้แล้วกับ 25 อิอิ กว่าจะตัดสินใจได้

หรือจาเล่น SR ดีกว่าอะคับ

ไคที่เคยมีประสปการณ์เครื่องทั้ง 2 ตัวนี้ แนะนำหน่อยคับ

จะเอามาวางในเซฟคับ

13. narokawayg

1,706
    16
    0
    ยังหาเครื่องไม่ได้เลย
    ทำไมมันหายากจัง

14. 3D_Za

3D_Za New Member Member

41
    0
    0
    เท่าที่ผมรู้มานะครับ RB25 โบ ในขณะนี้ เครื่องหายากมากๆ ครับ ราคาก็เริ่มๆ จะแรงแล้วด้วย เพราะ

เครื่องตัวนี้ เป็นเครื่องที่ดีที่สุดในตระกูล RB อ่ะครับ ( เท่าที่รู้มานะครับ ) แล้วก็ไม่ค่อยมีแล้วด้วย

แต่ไม่ว่าพี่ จะเครื่องอะไรก็ขอให้แรงนะครับ สู้ๆ หาต่อไป ( ของดีมักจะหายากเช่นนั้นแล )

15. narokawayg

1,706
    16
    0
    ใช่คับหายากมากโดยเฉพาะ MT
    เค้าบอกว่าที่ไม่ค่อยมีมา เพราะในไทยไม่ค่อยมีคนเล่นอะ เลยตัดมาแต่เจ - -

16. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ถ้าจะเล่นนะครับ เล่นตัวไม่มีcdi ในR33 นะครับ วิ่งดีใช่ได้เลยทีเดียว

เซทโบ 07 --25G ใส่หัวฉีด26 บูสสัก1.2 กำลังแรงเลยครับ หลังติดเบาะ เอิ๊กๆ ปล.ถ้าเอาไปกัดกับเจ ผมว่าโอเคนะครับ RBปลายค่อนข้างจะไหลกว่านะครับ อันนี้ความคิดส่วนตัว อยู่ที่การตั้งแคมและส่วนประกอบของเครื่องรวมถึงเฟืองท้ายของรถด้วยครับ

17. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    หาเครื่องเหรอ K พี่ช่วยหามั้ย
    ตอนนี้เครื่องหายากจริงๆหว่ะ ถ้าจะเอาโทรกลับมาบอกด้วย
    MSn มาก็ได้

18. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ลูก2J แคม264 หัวฉีด800 คลัทช์orc กล่องfc บูส2.4อิอิ

19. narokawayg

1,706
    16
    0
    เอาแน่นอนเพ่ อิอิ

20. narokawayg

1,706
    16
    0
    ตัวแอโฟชมพู วิ่งดีกว่าตัวแอโฟเขียวเยอะมั้ยคับ
    หายากมากเลย หามายังไม่เคยเหนเลยอะ โดยเฉพาะเกียร์ MT ยิ่งยังไม่เคยเจอ เจอแต่ป้ายเขียว
    ถ้าเจอฝากถามราคาหน่อยนะคับ อิอิ

21. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    บ้านผมมีนะครับตัวแอร์โฟสีชมพู เสียดายอย่างเดียวมันเป็นเกียร์ออโต้ค๊าบ เอิ๊กๆๆๆ

ส่วนเกียร์กระปุกเจ้ากรรมดันเป็นรุ่นเก่าตัวมีCDIแอร์โฟเขียวค๊าบ รายงานค๊าบบบ:D:D

22. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    พอวางเจมั่งก้หนีไปอาร์บีนะท่านพี่เคขา
    หึหึ
    อิอิ

23. narokawayg

1,706
    16
    0
    เท่าไหร่อะค๊าบ แล้วสับเกียร์ให้หน่อยได้ปะค๊าบ อิอิ อยากได้ๆ

24. narokawayg

1,706
    16
    0
    กุยกเจออกเพราะเมิงวางเจนั่นแหละ

เด๋วจะเสียมาถึงกุ

25. narokawayg

1,706
    16
    0
    แล้ว 25 โบนี่เติม โซฮอล95 ได้ปะ คับ

26. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    บอกให้มา RB แต่แรกไม่เชื่อ

27. aetuna

aetuna New Member Member

13
    0
    0
    rb25เปลี่ยนลูกสูบ2j แค่นี้ก็โคตรอึดแล้วครับ
    700แรงม้าก็สามารถทำได้ครับ ด้วยงบประมาณที่ไม่มากนัก

28. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    เติแกสโซฮอลด่ายคราบใช่อยู่เลย แต่เป็นตัวแอร์โพลเขียว......เกียร์ออโต้......อาบีเสียงหวานครับ

ป่ายท้อดีๆสักเส้นนะ ลืมเจโบวอย่างที่บอกไปด่ายเลย

ส่วนเรื่องแอสอาร์กะอาบีผมว่ามันดึงต่างกันนะจากที่รองๆมา

ใงก้อเชียร์อาบีครับ

29. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    อ้อ ใครใช่เกียร์ออโต้กันบ่างครับเนี่ย พอดีเกียร์ผมเพิ่งพังหมาดๆเลย

พอดีมีเกียร์ออโต้ของเอสอาร์เลยจับยัด พอดีเลยครับ ดัดแปลงนิดหน่อย อิอิ ไม่รู้จะกระจาย

เหมื่อนเดิมหรือเปล่า

30. nitarn

2,398
    41
    48
    ตอนนี้เท่าที่ Check ราคา ปาเข้าไป 40 แล้ว
    จะเอาโทรมาบอกนะ ไม่งั้น เขาจะส่งไปเมกาแล้ว
    ช่วงนี้ที่โน่นเล่นกันเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้