มีท่านใดสนใจหรือเปล่าครับ แผนกวิชาช่างยนต์ วิทยาลัยสารพัดช่างสระบุรี...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ดร.พงษ์ศักดิ์ ย้อยเสริฐสุทธิ์, 20 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    มีท่านใดสนใจหรือเปล่าครับ แผนกวิชาช่างยนต์ วิทยาลัยสารพัดช่างสระบุรี จะเปิดสอนหลักสูตรวิชาชีพระยะสั้น ในรายวิชา ช่างเดินสายไฟเครื่องยนต์แก๊สโซลีนหัวฉีด จำนวน 75 ชั่วโมง โดยเรียนวันเสาร์ เวลา 8.00 - 17.00 น. ดำเนินการสอนโดย ดร.พงษ์ศักดิ์ ย้อยเสริฐสุทธิ์และคณะ

1. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    มีน้องสนครับอาจารย์ มีค่าใช้จ่ายมั้ยครับเเล้วเริ่มเรียนเมื่อไรครับ

2. ผมสนใจครัช

3. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    น่าสนคับแต่เสียดายงานไม่ได้หยุดตรงเสา-ทิต อ่ะคับ

หลักสูตรนี้จะเน้นไปที่รถยนต์ Nissan ขับหน้า เช่น B13 NV NX B14 R10 R11 P11 N16 เครื่องยนต์ก็จะเป็น GA15 GA16 SR20 DE DET VE QG18 เนื้อหาของหลักสูตรจะเน้นการปฏิบัติ เช่น - การใช้มัลติมิเตอร์ - การตรวจสอบอุปกรณ์ไฟฟ้าในรถยนต์ - การแก้ไขข้อขัดข้องระบบไฟฟ้าในรถยนต์ - การอ่าน Wiring Diagram - การ Wiring สายไฟเครื่องยนต์ - การ Wiring สายไฟอุปกรณ์ไฟฟ้าเพิ่มเติม จำนวนเวลาที่เรียน 75 ชั่วโมง เรียนทุกวันเสาร์ ระหว่างเวลา 08.00 - 17.00 น. วันละ 8 ชั่วโมง ใช้เวลาเรียนทั้งหมด 10 ครั้ง รับจำนวน 20 คน ค่าใช้จ่ายในการเรียนอยู่ในระหว่างประมาณการ ประกอบด้วย - ค่าลงทะเบียน ประมาณสองพันกว่าบาท - ค่าวัสดุการเรียน คือ Wiring Diagram (ฉบับเต็ม) จำนวน 4 เล่ม ประมาณสองพันกว่าบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้