หลังจากซ่อมครั้งใหญ่ แล้วพยายามขับกลับมา กลายเป็นว่าจอดทิ้ง นิ่งสนิทเลย...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Natthapong Skol, 27 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natthapong Skol

Natthapong Skol Guest

0
    0
    0
    หลังจากซ่อมครั้งใหญ่ แล้วพยายามขับกลับมา กลายเป็นว่าจอดทิ้ง นิ่งสนิทเลย ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าผมควรจะไปต่อทางไหนดี ใจจริงอยากขับใช้งานต่อนะครับ

2. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    ถ้าอยากใช้งานต่อ ก็ทำให้มันเสร็จสมบูรณ์สิคับ ช่วงล่างดี เครื่องดี แอร์เย็น เพลงเพราะ ก็ไปไหนๆ ได้ดั่งใจคิดคับ

3. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    สู้ๆครับ

4. Natthapong Skol

0
    0
    0
    คิดจะสู้ คิดถึง เกณฑ์ อู่สี บุญศิริ

5. ถ้าผมอยู่ใกล้ผมไปแล้วแต่ต้องเช็คราคาก่อนไปนะคับ.555(งบมีน้อย)

6. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    ไป อู่เกณฑ์เลยครับ สบายใจฝุดๆ

7. Natthapong Skol

0
    0
    0
    Prakit Manboon อันนี้แหละน่าสน

8. สู้สู้ครับจะคอยเป็นกำลังใจให้ครับ

9. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    อาการเป็นไรอีกครับ

10. Natthapong Skol

0
    0
    0
    ตี๋ คลองสอง มีอาการเข้าเกียร์วืดบ้าง เบรคค้างบ้าง ครั้งล่าสุด ดับกลางอากาศระหว่างถอยหลัง สตาร์ทอีกไม่ติด เข็นไปด้านหน้าลำบากมากต้องใช้กำลังคน 3 คน ร่วมกับพระสงฆ์ 1 รูป ตั้งแต่นั้นก็ไม่ได้ไปแตะอีกเลยครับ

11. จะทำเมื่อไหร่หรอครับ ต้อง ถ้าอันไหนใช้ได้มาเอาไปเลยครับ เครื่อง B20a เกียร์ออโต้เหมือนกัน ราคาไม่ต้องถาม

12. Natthapong Skol

0
    0
    0
    จอดตากแดดตากฝนอยู่อย่างนี้ ครับ

13. Tee Rungsit

0
    0
    0
    ยังสวยมากทำไปเยอะนี้คันนี้

14. ผ่านมา 1 ปี

15. Chalit Srilert

0
    0
    0
    ทำมาขนาดนี้แล้ว จะทิ้งก็เสียดายคับ จะขายก็กองรอคิวกันพรึ่บ 555+

16. 1) พยายามเก็บเงินครับ แล้วทำต่อ นานหน่อยอาจจะเป็นปี แต่เอาใจช่วย 2) ถ้าไม่เสียดายก็ขายครับ เปลี่ยนความรำคาญเป็นเงินซะ แต่ต้องยอมรับราคาต่ำๆ กับช่วงนี้มีขายหลายคัน

17. Tee Rungsit

0
    0
    0
    เก็บตังช่อมหรือเปลี่ยนเคลือง

18. Natthapong Skol

0
    0
    0
    Vertex Sahawongwattana พยายามวางแผนรายจ่ายประจำเดือนอยู่ครับ เรื่องระยะเวลาไม่มีปัญหา 1-2 ปีผมรอได้ แต่ขอแวะไปดูความเปลี่ยนแปลงเป็นระยะๆ

19. ซ่อมผมว่า 1 เดือนก็เสร็จแล้วล่ะครับ (อย่างช้า) เป็นปีผมหมายถึงเก็บเงินน่ะครับเพราะคนเราบางทีต้องเอาไปใช้อย่างอื่นก่อน กว่าจะเหลือไว้ซ่อมรถทั้งคันก็นานพอดู ของคุณเหลือแต่ระบบเบรกกับเครื่องยนต์ใช่ไหม มันซ่อมไม่ยากครับ แป๊บเดียวก็เสร็จ

20. Chalit Srilert

0
    0
    0
    เงินมีไม่กี่วันก็เสร็จ แค่เบรกกะเครื่อง อะไหล่เครื่องที่พี่น้องมีแล้วด้วย แต่เหนือสิ่งอื่นใด เครื่องตัวนี้ต้องเจอช่างที่เอาอยู่คับ

21. Tanawat Meeme

Tanawat Meeme Guest

0
    0
    0
    เรื่องเครื่องนี่ไม่ทราบนะครับ แต่ถ้าเรื่องเบรก ค้างเนี่ยผมเคยเจอ สายเบรกอ่อนตันเปลี่ยนก็หายคับ ยิ่งถ้าใช้เบรกจนค้างแล้ว จอดทิ้งไว้พักใหญ่ๆแล้วมันกลับมาใช้เบรก ใด้ล่ะก็ผมว่าใช่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้