มีทติ้งคราวนี้เปกานนงัยบ้างคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย น้องปุ๋ม, 7 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    มีทติ้งคราวนี้ถึงคนมาไม่เยอะแต่ก้อบอุ่นดีครับ มีวงดนตรีสดมาเล่นให้ฟังด้วย 555 แล้วด้ายประสบการน์เฉียดตายอีกแล้วขากลับซัดกับพี่วิท มา ขับอยุ่ก้ด้ายยยินเสียงนิดนึงจากล้อด้ายซ้าย แต่ก้ไม่ด้ายคิดอาราย ซัดกานต่อ ทันใดนั้นเอง รถเบรกไม่อยู่ไปเสยกับรถอีกคัน ทันใดนั้นเองลงมาดูปรากดว่าสายเบรกมันแตกอันตรายมากนะคับ สายเบรกมันเก่าตามอายุรถแหละคับ พี่ๆน้า ลุงๆถ้ามะอยากเปนแบบผมก้ไปตรวจสอบสายเบรกรถกานด้วยนะครับ จับเปลี่ยนไปเลยเส้ยละ 900 บาทมั้งคับ $รถพี่วิทเสียงท่อดังจิงหวะ 555

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ของลุงก็แตกมาแส้วคับ ดีที่ยังใช้เบรคมือทัน แล้วที่เบรคแตกนี่ก็ออกมาจากร้านเจมมี่แลวก็คืนวันเสาร์ด้วยอ่ะสงสัยร้านนี้ของเต้าขลังจิงๆเนอะ5555.... ฝากเตือนเพือนๆทุกคนคับ มีเวลาก็เช็คสายออ่นของเบรคด้วยคับ ถ้าดูแล้วสายมันปริหรือแตกลายงาสมควรเปลี่ยนได้แล้วนะคัยอย่าไปขี้เหนียวมัน มีทั้งหมด4เส้นหน้า2และหลังอีก2คับ ส่วนมากข้างหลังจะไม่ค่อยเป็นอะไรมีแต่ข้างหน้าที่แตก เพราะสายมันรับความร้อนจากเครื่องยนต์คับ ป.ล.น้องภูมเปลี่ยนสายออ่นเบรคทั้ง2ข้างเลยนะทั้งซ้ายขวาเลยสบายใจ เคยเห็นเป็นสายถักสแตนเลสคู่ละ2500.-คับ

3. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ลืมไปคัย กว่าจะถึงบ้านปาเข้าไปตี3อ่ะ ลุงนนท์หนีกลับ นายวิทหนีกลับไม่บอกกันเลย ผมแบกอะหลั่ยกลับมาเพียบเลย ใครขาดเหลีออะไรก็โทรมานะครับ

4. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    .......

ขับระวังหน่อยนะน้องภูมิ ซิ่งเหลือเกิน เห็นต่อหน้าต่อตาเลยนะ เหมือนมันจะอยู่เลยนะแต่มันกับไหลไปจิ้มตูดซะงั้น ควันขึ้นที่จานเบรดมาเลยแหละ(ท่อพี่ดังมากเลยเหรอ ได้ยินเสียงเรื่องคำรามบางเปล่า)

5. toniccat

toniccat New Member Member

41
    0
    0
    พลาดอีกแล้วครับ กลับต่างจังหวัดไปอาทิตย์นึง ไม่ได้เข้าเน็ท เพิ่งได้เข้าวันนี้ พวกพี่ ๆ นัดกันไปแล้ว พลาดอีกแล้วผม คราวหน้าจะติดตามข่าวสารอย่างใกล้ชิดกว่านี้ครับ จะได้ปรึกษาเรื่องอาการแปลก ๆ ของรถผมด้วย

6. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    - Meeting คราวนี้ ประทับใจ บอยแบนด์-ดูโอ้..มากครับ..
    - Meeting คราวหน้า ..ต้องเอารถไป check สาย เบรก มั่งแล้ว..เดี๋ยวโดนอาถรรพ์
    ร้านพี่เจมี่....

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ดีครับ

ฟมกินเป๊ปซี่เยอะไปหน่อย (เมา)เช้ามาเลยตื่นสายไม่ได้ไปทำโอทีเลย

งานนี้น้องพูมไม่ถึงหมื่น ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้ว นะ

8. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    เมามากครับ

พี่เจี๊ยบคอโครตแข็งเลยฮะ

วันอาทิตย์ผมตื่นมาแปลงานปวดหัวมากๆ เลยอะ แต่ก็มันส์ดีนะครับ

9. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    -เช้าวันอาทิด..ตื่นมา มึนมากๆ..เหมือนกันคับ...
    -วันนี้ผมไป check สายเบรกคู่หน้ามา...สภาพแย่ตามอายุครับ..มีรอยเริ่มฉีกขาดหน่อยๆ...เลยเปลี่ยนซะเลยดีก่า..
    ยี่ห้อ KIKI ของ Accord / คู่ละ 1260...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้