ถามพี่ง้วนขับ s13 กับ พี่ไผ่ s13 หายไปไหนจาก brc

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย k teerayut, 14 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k teerayut

k teerayut Guest

0
    0
    0
    ถามถึงพี่ง้วนกับพี่ไผ่ขับ s13 หายไปไหนไม่เห็นมาแข่ง drift เลยครับใครรู้ช่วยบอกด้วยครับเพราะผมชอบดูพวกเขา drift บอกด้วยครับ

2. minamisan

minamisan New Member Member

3
    0
    0
    พี่ง้วนกับพี่ไผ่ ช่วงนี้คงยุ่งๆกับธุระกิจส่วนตัวมั้งค่ะ เลยไม่ค่อยว่างมาแข่ง อยู่ต่างจังหวัดด้วยกันทั้งคู่ ว่างๆพวกเขาคงมาแข่งมั้งค่ะ

3. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    สงสัยไปเดินสายเป็นดาราไปแล้วล่ะ... อิอิ
    ดูสาระแนอยู่ โคตรขำเลย ท่าทางจะมีแมวมองมาติดต่อมั่งน่ะเนี่ย ฮาดี....

4. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

:D :D :D :D อาจจะได้เป็นดาราจิงๆๆเนอะ แสดงเก่งจิงๆๆๆ:D

5. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อำพลพลซ่ะเหวอแ_กเลยครับแหะๆ

6. vanz012

vanz012 New Member Member

424
    10
    0
    ช่ายงับ เมื่อคืนดูสาระแน เหนพี่ง้วน งงเลยอ่ะ

ตอนแรกไม่แน่จาย แต่พอโทรสับมาช่ายเลย......^^

พลพล เหวอซ้า......

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    นั่งฮาท้องแข็งเลย

แสดงคุ้มค่าตัวจิงๆๆเลยพี่ง้วน

8. ZG

ZG Member VIP

67
    0
    6
    คงไม่เกี่ยวกับออกสาระแนหรอกครับ คงเป็นเพราะ BF ไม่ส่งทีมลงรายการ M-Max มากกว่า

9. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    for men ไปแล้วครับ

10. bkk drift

bkk drift Guest

0
    0
    0
    ตั้งแต่รายการสไลด์ปาตี้แล้วก็ไม่เห็นพี่ง้วนกับพี่ไผ่อีก คงเพราะผู้จัดไล่นักแข่งออกจากสนามคราวนั้นแน่ๆ
    แต่เห็นในแผ่นวีแม็กบอกมาแล้วว่าพี่ง้วนกําลังทํารถใหญ่เลยคงจะมาแข่งงานอื่นมั้ง และยังแต่งรถคันใหม่350zอีก ขอให้พี่เอามาดริฟท์โชว์น้องๆบ้างนะครับ พวกเราจะตามไปเชียร์ทุกสนามที่พี่ง้วนและพี่ไผ่แข่ง

11. ก็ได้ข่าวว่าไปปากหมาไว้จนเค้าจับได้ไล่ออกจากสนามไม่ให้แข่งแล้วนี่ครับ อยากรู้ต้องลองถามนักแข่ง Drift ดู หมั่นไส้จริง ๆนะครับ นายไผ่เนี๊ยะ ปากไม่ดีไปทั่วเลย

12. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    .........................

13. minamisan

3
    0
    0
    พี่เค้าเป็นคนต่างจังหวัด แข่งเสร็จพี่เค้าก็กลับบ้าน จะมีเวลาไปนั่งคุยนั่งว่าใครเหรอค่ะ คุณอิจฉาเค้าเหรอค่ะ ที่ทำไม่ได้อย่างพี่เค้า ? และที่พี่เค้าไม่แข่งแล้วก็เพราะว่าสังคมในวงการมันแย่ แข่งไปก็มีแต่ปัญหา พี่เค้าไม่แข่งดีกว่ามั้งค่ะ

14. bevo6

bevo6 Guest

0
    0
    0
    ffffffffff

อย่าไปสนใจพวกไม่สร้างสรร เลยคับ อยู่เชียงใหม่กะระยองมาแข่งที่กรุงเทพได้ก้อใจ สุดๆ แล้วคับ เป็นกำลังใจให้คับ ถ้าเบื่อดริฟ ก้อไปวิ่งแรลลี่เลยคับ อารมเดียวกันไม่ต้องมีคะแนนความสวย เอาเวลาอย่างเดียวไม่ต้องแคใครด้วย มันส์อย่างเดียว

15. เห็นพี่เค้าเป็นคนเงียบๆไม่เห็นค่อยยุ่งกับใครนอกจากพี่ง้วน
    แล้วที่บอกว่าเที่ยวว่าคนอื่นเค้าไปทั่ว สงสัยจะผิดคนแล้วมั้งครับ
    เพราะบ้านพี่เค้าไม่ได้อยู่กรุงเทพนะครับ จะได้มีเวลาว่างไปว่าคนอื่น

16. Dearja

Dearja New Member Member

15
    0
    0
    ที่ ผมรู้จัก พี่เค้า มาไม่เห็น จะมีอะไรเลย ครับกันเอง มากๆ มีน้ำ ใจ ผม ไม่เห็นพี่ แก จะไปด่า จะไปว่า ใครเลยเ ครับ ผม ว่า แก อ่ะ เป็น คนเงียบจะตาย ที่พี่แก หายๆ ไป ก็ คง จะ ยุ่งกับ งานที่ บ้าน พี่แกนั้นล่ะครับ คนเราก้ ต้องหาเงินกันบ้าง ล่ะครับ อยู่ เจียงใหม่ให้ ไปแข่ง รถ กทม เงิน มัน ก็ต้องใช้เหมือนกันนะครับ ขึ้น ลง กทม อ่ะ งาน ของ ผม ที่เคย จัด ที่เชียงใหม่ แข่ง GYMKHANA แก ยัง มา วิ่ง เข้า ร่วม อยู่เลยครับ ถึง จะเป็น งานเล็ก ๆ ไม่ ใช่ งานใหญ่ และ แกก็ ไม่เอาถ้วยด้วย แถม ยัง ช่วยสอนแนะ นำ การขับ ที่ดี ให้ทุกๆคน อีกด้วย ผม ว่า คนเราเล่นรถ ด้วยกัน มา นาน ก้ น่าจะรู้ กันนะครับ :cool:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้เข้าชมจากแดนปลาดิบ
    ก็ได้ข่าวว่าไปปากหมาไว้จนเค้าจับได้ไล่ออกจากสนามไม่ให้แข่งแล้วนี่ครับ อยากรู้ต้องลองถามนักแข่ง Drift ดู หมั่นไส้จริง ๆนะครับ นายไผ่เนี๊ยะ ปากไม่ดีไปทั่วเลย

ยังไง คนเรา จะ ว่าใครผม ว่าแน่จริงก็ ระบุ ชื่อไปเลย ว่า คุณเป็นใคร นะครับ เห็นครั้งที่แล้ว แกก็โดนลอบกัดแบบเนี้ยครับ 5555+

17. moonoi2525

moonoi2525 Guest

0
    0
    0
    ถึงเจ้าของกระทู้

ไอ่ ค...วา.. ย

คุณรู้จักพี่ไผ่ดีแค่ไหน

คุณทำเช่นเขาได้ไหม

ถ้าทำไม่ได้แล้วคุณจะมาต่อว่าเขาอย่างนี้ได้อยางไร

18. Artty_Sung

Artty_Sung New Member Member

14
    0
    0
    พี่ไผ่ใจดีมีน้ำใจ ผมเล่นจิมคาน่า พี่ไผ่ก็สอนทุกอย่างเลย แกไม่เคยจะอวดเก่งแต่อย่างใดเลยคับ ผมขอบยืนยันคับ

19. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    กรุณา log in มาสิคับ มากล่าวหาแบบนี้มัน...คับ

20. DRFTENDO

DRFTENDO Guest

0
    0
    0
    DRFT

17/05/07 19:29:41
    ZG คงไม่เกี่ยวกับออกสาระแนหรอกครับ คงเป็นเพราะ BF ไม่ส่งทีมลงรายการ M-Max มากกว่า
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ในสนามมีคุณหนึ่งราชาแมก คุณโมส X - shop คุณจั้ม DREAMSPORT ทีม BF อยู่ ก็คงเพราะเป็นนักแข่งที่อยู่ในกติกา และมารยาทที่ดี ก็แข่งต่อไป

การปฎิบัติของคุณไผ่ บางคนรู้เป็นอย่างดี บางคนยังไม่รู้ แต่วงดริฟท์ส่วนมากเค้ารู้กัน คำว่าอิจฉาคำนี้ระวังกลับไปที่ตัวคุณ ไปวงแรลลี่เหอะนะคุณ โชคดีออกไปเหอะนะขอร้อง จะดีใจมากๆ

ไอ้การล้อคอินมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรนะ ผมก็ไม่ได้ล้อคอิน จะเชื่อไม่เชื่ออย่างไรก็แล้วแต่ ไอ้การมีชื่อใครๆในนี้มันก็ไม่เห็นจะมีไรแสดงตัวตนเท่าไหร่เลยอ้ะนะ

21. ผมต้องขอโทษกด้วยที่ไม่ได้ล๊อกอิน เพราะตอนนี้ผมไม่มีล๊อกอินของ Racingwab เนื่องจากมีการปรับปรุงเวปและลบไอดีออกไป + กับเวปช้าเลยเลิกเล่นไป หลัง ๆ เลยมาอ่านอย่างเดียว แล้วไอ้การล๊อกอินผมคิดว่ามันก็ไม่ได้แสดงตัวตนหรืออย่างใด เพราะมันก็เป็นเพียงชื่อ ชื่อหนึ่งที่ตั้งขึ้นมาในการเล่นอินเตอร์เน็ทเท่านั้น

เรื่องคำพูดที่ผมพูดไป ผมเข้ามาเสริมในคำถามที่เค้าตอบกันเท่านั้น ไม่ใช่ความคิดเห็นของคนเก่า ๆ หรือ แอบเปลี่ยนตัวเข้ามาแต่อย่างใด ผมพึ่งได้เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกว่า ต่างกรรมต่างวาระครับ ใครทำดีกับเราเราก็ต้องปกป้อง ใครที่มันทำไม่ดีกันเรา เราก็ต้องแจ้งให้ทราบเพื่อให้ระวังตัวโดยทั่วกัน

อย่างที่ความเห็นด้านบนว่าคือลองไปถามพวกนักแข่งดริฟเค้าดูถึงเนื้อหาสาระความจริง พวกเค้าโดนกันมาจริง ๆ แหละครับ ไม่งั้นไม่ไล่ออกสนามไม่ให้แข่งหรอก
    แล้วคิดดูว่าถ้านายไผ่ของพวกคุณที่คุณว่าเค้าไม่ได้มีพิษภัยอะไรกับใคร เค้า เค้าจะไปพากันไล่ไม่ให้แข่งได้อย่างไร ต้องไปดูถึงกติกา มารยาท ตามที่ความเห็นด้านบนเค้าเสนอแนะแล้วกันนะครับ ส่วนผมได้ยินมาแค่เรื่องปากไม่ดี ไปว่าพวกนักแข่งวงการดริฟ วงการแดรก

เท่านี้ครับ ขอบคุณครับ

22. PoM.KiG-KoG

PoM.KiG-KoG New Member Member

13
    0
    0
    :D แค่คุณได้ข่าวมาโดยที่คุณยังไม่เคยคุยกับพี่เค้า ไม่รู้จักเค้า คุณก็หมั่นไส้เค้า แสดงว่าคุณนี่เป็นคนที่ไม่น่าคบที่สุดในโลก(หูเบาขากน้ำหนัก)ตัดสินคนแค่นี้ แล้วที่บอกว่าถามนักดริฟดูได้ ระบุชื่อนักแข่งมาเลยได้ไหมครับ ถ้าวันไหนผมมีโอกาสได้ไปดูแข่งดริฟพร้อมกับพี่ไผ่ ผมจะได้เข้าไปถามนักแข่งท่านนั้นพร้อมกับพี่เค้า ว่าได้ยินพี่เค้าพูดให้รายคนอื่นจากปากพี่เค้าจริงหรือเปล่ายันคำพูดกันไปเลย ระวังอย่าอ้างอิงถึงใครที่เค้าไม่รู้เรื่องนะครับ เดี๋ยวเค้าจะเสียตามคุณได้ เพราะเรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากยุ่งหรอกครับ(ไม่ใช่เรื่องของตัวเอง)ก็คงจะมีเพียงแค่พวกคุณกลุ่มเล็กๆเท่านั้นที่เชื่อเพราะอะไรผมไม่ทราบ แต่ลูกผู้ชายเค้าไม่กลัวเรื่องจริงหรอกครับ ถ้าคุณจะว่าใครกรุณาเช็คข่าวดีๆก่อนนะครับ คนที่โดนไล่ออกจากสนามเป็นพี่ง้วนไม่ใช่เหรอ คุณมัวระ จะว่าใครกรุณาบอกแห่งที่มาของข่าวด้วยนะครับ จะว่าใครก็อ้างถึงคนนั้นคนนี้ พวกไม่มีตัวตน ใครๆก็พูดได้แบบนี้ พี่เค้าแข่งรถมาหลายปีแล้ว เป็นที่ยอมรับของใครหลายคน ไม่ใช่แค่พึ่งจะแข่งเมื่อปีที่แล้ว ถ้าไม่ดีจริง ค่ายยางระดับประเทศเค้าคงเลิกสนันสนุนพี่เค้าไปนานแล้ว เหมือนคนอื่น เพราะทางค่ายยางเค้าเข้าใจปัญหาที่เกิดขึ้นดีไม่ได้โทษนักแข่ง(เค้าไม่ได้หูเบา)และที่บอกว่าพี่เค้าไม่
    ปฎิบัติตามกฏกติกา เมื่อประมาณสิ้นปีที่แล้ว 3-4 สนามสุดท้าย รถพี่เค้าพังทุกสนามแทบจะไม่ได้ดริฟ โคดิฟายด์รอบ 8 คนยังไม่ติด มันผิดกติกาเลยเหรอครับ ที่ไม่ได้ดริฟ ธรรมดาครับคนมีชื่อเสียง มีคนชอบ ก็มีคนเกลียดคนอิจฉาครับ ขอบคุณครับ

23. RY Racing

RY Racing Guest

0
    0
    0
    จะโพสว่าอะไรใครคราวหลัง ควรจะมีหลักฐานตัวตนจริงๆหน่อยนะครับ อย่างที่ข้างบนเค้าบอก ไม่ใช่ได้ยินเค้าเล่ามาทั้งนั้น กรุณาคราวหลังโพสแบบมีสาระหน่อยนะครับ วงการจะไม่เจริญเพราะมีคนแบบคุณ ระวังเรื่องจะเข้าตัวเองนะครับถ้าทุกคนรู้ว่าคุณเป็นใคร ผมคนอ่านไม่ได้ตามโง่ตามคุณนะครับ

24. zerosaisai

zerosaisai New Member Member

3
    0
    0
    ผมว่าคนเราอาจรู้จักกันมุมมองที่ต่างกันนะครับ แต่ในมุมมองของผม มันไม่ได้ดี เหมือน มุมมองของพวกคุณ เค้าจะเป็นยังไงมะต้องมีใครมาตอบแทน ตัวเค้าเองย่อมรู้ตัวเองดี . . .

25. RY Racing

RY Racing Guest

0
    0
    0
    ใช่ครับ ผมว่าเค้ารู้ตัวเค้าดี แต่คนที่ไม่รู้จักตัวเองนี่สิครับ น่ากลัวกว่า

26. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18
    รู้แล้วครับว่าทำไม พี่ง้วน กับ พี่ไผ่ เค้าถึงเลิกแข่งดริฟ เพราะสังคมในวงการมันเสื่อมโทรมแบบนี้นี่เอง กล่าวหากันลอยๆ ปล่อยข่าวกันลอยๆ จริงเท็จรึป่าวก็ไม่รู้เพราะไม่ได้ยินจากปากพี่เค้าจริงๆ อันนี้กล้ายืนยันเพราะพี่เค้าเวลาไปแข่งไม่ยุ่งกับใครอยู่แล้วทั้งในสนามและนอกสนาม พี่เค้าเป็นคนเงียบๆจะอยู่ก็แต่กลุ่มของพี่เค้า และข่าวที่พี่ไผ่เค้าโดนไล่ก็มั่วอีก ยังไม่เห็นมีนักดริฟคนไหนพูดถึงพี่เค้าเลยด้วยซ้ำไป มีแต่พวกไม่มีตัวตนทั้งนั้น แล้วที่บอกว่าพี่เค้าไปว่าใครอันนี้งงมาก ข่าวมั่วมากๆ เพราะผมก็ไปดูพี่เค้าแข่งด้วยตลอด แต่แปลกอยู่เหมือนกันว่าทำไมเมื่อก่อนพวกพี่เค้าแข่งจิมคาน่ากันทั้ง พี่ง้วน พี่ไผ่ สนิทกันทุกกลุ่มคุยปรึกษาเรื่องรถกันได้ทุกคน เล่นสนุกสนานกันทั้งสนามและเป็นถึงตัวแทนประเทศไทยกันจริงๆ มาจากการแข่งคัดเลือก แข่งมาตั้งหลายปีได้เป็นถึงแชมป์ Asian คนแรกของประเทศไทย แถมยังมี FIA รับรอง ยังไม่เห็นมีข่าวแบบนี้เลย แล้วที่บอกพี่เค้าทำผิดกติกา อันนี้ยิ่งเป็นไปไม่ได้ เพราะพี่เค้าเคยแข่งอะไรที่มันมีกฎเยอะมากกว่า มาก่อนหน้านี้อีกตั้งเยอะ กฎดริฟง่ายๆน่าจะเข้าใจมากกว่าใคร และเมื่อปีที่แล้วพี่เค้าแทบจะไม่ได้ดริฟเลย รถพังเกือบทุกสนามตั้งแต่รอบซ้อม ยังไม่ทันจะได้แข่งเลยด้วยซ้ำใครไปดูก็คงรู้ และที่ให้ไปถามวงการ Drag พี่เค้าไปมีส่วนกับวงการนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่ พี่เค้าไม่ได้แข่ง Drag ด้วยซ้ำไป แถมยังไม่รู้จักใครอีกในวงการนี้ แล้วจะไปว่าใครได้ล่ะครับ ใครที่โดนพี่เค้าว่ามาจริงๆก็แสดงตัวออกมาเลยครับ โตๆกันแล้วแถมเป็นลูกผู้ชายด้วย อย่ามัวแต่อ่านแล้วก็โพส ไม่มีตัวตน ผมว่าข่าวชักจะมั่วๆกันแล้ว คนดีๆแบบพี่เค้าต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ด้วยเหรอไม่เข้าใจ เพราะอะไร..... ทุกคำพูดยืนยันได้ครับ เพราะผมรู้จักพี่เค้าดีพอ

27. CM Club

CM Club Guest

0
    0
    0

คนเชียงใหม่ด้วยกันแทนที่จะช่วยเหลือกัน กลับซ้ำเติมกัน แล้วใครละครับที่คุณว่าดีสำหรับคุณ แล้วจะมีคลับที่เชียงใหม่ไว้เพื่ออะไร ในโลกใบนี้ไม่มีใครทำถูกไปหมดซะทุกเรื่องทุกอย่าง เพราะทุกคนมีความคิดมีเหตุผลของแต่ละคนที่แตกต่างกันไป บางอย่างอาจจะไม่เข้าใจกัน เพราะมองต่างมุม เหมือนอย่างที่คุณบอกไว้ แต่ถ้าถามว่าใครละที่มองต่างมุมได้ดีกว่ากัน คิดให้ยาวๆ ถึงวันข้างหน้า หัดลองมองคนอื่นในแง่ดีๆบ้างสิครับ อะไรที่เสียๆก็มองข้ามไปอย่าไปใส่ใจกับมันเพราะมันไม่ใช่เรื่องของคุณจะไปเก็บมาคิดแทนเขาทำไม ถ้าเค้าทำผิดจริงๆ มันก็เป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ เค้าไม่ได้ฆ่าใคร ไม่ได้ขโมยของใคร ไม่โกงเงินใคร ไม่ได้เอาเปรียบใคร ไม่ได้ติดยา ไม่ได้ค้ายาบ้านี่ครับ เค้าก็เป็นนึงคนที่สร้างเสียงให้กับเมืองเชียงใหม่เยอะมากๆ แถมยังยกระดับ Gymkhana บ้านเราให้ขึ้นไปอีกด้วยซ้ำไป และยังช่วยจัดงานต่างๆขึ้นมา สร้างสีสันให้กับงานอื่นๆอีก แทนที่จะมองในจุดที่ดีๆเหล่านั้น กลับมองแต่ข้อเสียเค้า ต่อไปคุณเองจะคบกับใครได้ลำบากนะครับ ถ้ามัวแต่มองแต่ข้อเสียเล็กๆน้อยๆของคนอื่นเค้า ฝากไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

28. zerosaisai

zerosaisai New Member Member

3
    0
    0
    ขอโทษนะครับ "ใครละที่มองต่างมุมได้ดีกว่ากัน" ผมไม่รู้ครับว่าใครมองได้ดีกว่า แต่ถ้าคุณลองเป็นผมหล่ะครับ ถ้าคุณเจอเรื่องเหมือนผม คุณโดนเหมือนผม ผมก็อยากรู้ว่าคุณยังจามีมุมมองที่มองไกลๆของคุณได้อีกมั้ย ผมเองก็เคยรู้จักพี่เค้ามาก่อน และ ผมก็มองคนอื่นในแง่ดีเสมอครับ ผมมองข้ามหมดแหล่ะอะไรที่มานเล็กๆน้อยๆ แต่ที่มะได้มองเพราะมานก็ใช้ได้ไง คุณไม่รู้ว่าผมโดนอาไรไงคับ คุณก็คนเชียงใหม่หนิ เหงใช้ชื่อCM CLUB มาถามผมก่อนดีมั้ยครับว่ามานเกิดอาไรก่อนจามาว่าผมอ่ะ ผมมะช่วยคนเชียงใหม่คนนี้ เพราะเค้าเป็นคนเชียงใหม่ที่ผมไม่นับถือครับ โทษที ละก็ไม่ต้องห่วงเรื่อง ที่ผมจะคบคนยากครับ เพราะทุกวันนี้ สังคมของผมแคบ เพื่อนๆไม่ค่อยมี เพื่อนผมมีน้อยมั๊กมากกกกกกกก เลยคับ ขอบคุณที่เป็นห่วง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤษภาคม 2007
  29. DRFTENDO

DRFTENDO Guest

0
    0
    0
    ERROR

วันนี้ 16:24:02
    zerosaisai อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CM Club
    คนเชียงใหม่ด้วยกันแทนที่จะช่วยเหลือกัน กลับซ้ำเติมกัน แล้วใครละครับที่คุณว่าดีสำหรับคุณ แล้วจะมีคลับที่เชียงใหม่ไว้เพื่ออะไร ในโลกใบนี้ไม่มีใครทำถูกไปหมดซะทุกเรื่องทุกอย่าง เพราะทุกคนมีความคิดมีเหตุผลของแต่ละคนที่แตกต่างกันไป บางอย่างอาจจะไม่เข้าใจกัน เพราะมองต่างมุม เหมือนอย่างที่คุณบอกไว้ แต่ถ้าถามว่าใครละที่มองต่างมุมได้ดีกว่ากัน คิดให้ยาวๆ ถึงวันข้างหน้า หัดลองมองคนอื่นในแง่ดีๆบ้างสิครับ อะไรที่เสียๆก็มองข้ามไปอย่าไปใส่ใจกับมันเพราะมันไม่ใช่เรื่องของคุณจะไปเก็บมาคิดแทนเขาทำไม ถ้าเค้าทำผิดจริงๆ มันก็เป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ เค้าไม่ได้ฆ่าใคร ไม่ได้ขโมยของใคร ไม่โกงเงินใคร ไม่ได้เอาเปรียบใคร ไม่ได้ติดยา ไม่ได้ค้ายาบ้านี่ครับ เค้าก็เป็นนึงคนที่สร้างเสียงให้กับเมืองเชียงใหม่เยอะมากๆ แถมยังยกระดับ Gymkhana บ้านเราให้ขึ้นไปอีกด้วยซ้ำไป และยังช่วยจัดงานต่างๆขึ้นมา สร้างสีสันให้กับงานอื่นๆอีก แทนที่จะมองในจุดที่ดีๆเหล่านั้น กลับมองแต่ข้อเสียเค้า ต่อไปคุณเองจะคบกับใครได้ลำบากนะครับ ถ้ามัวแต่มองแต่ข้อเสียเล็กๆน้อยๆของคนอื่นเค้า ฝากไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ขอโทษนะครับ "ใครละที่มองต่างมุมได้ดีกว่ากัน" ผมไม่รู้ครับว่าใครมองได้ดีกว่า แต่ถ้าคุณลองเป็นผมหล่ะครับ ถ้าคุณเจอเรื่องเหมือนผม คุณโดนเหมือนผม ผมก็อยากรู้ว่าคุณยังจามีมุมมองที่มองไกลๆของคุณได้อีกมั้ย ผมเองก็เคยรู้จักพี่เค้ามาก่อน และ ผมก็มองคนอื่นในแง่ดีเสมอครับ ผมมองข้ามหมดแหล่ะอะไรที่มานเล็กๆน้อยๆ แต่ที่มะได้มองเพราะมานก็ใช้ได้ไง คุณไม่รู้ว่าผมโดนอาไรไงคับ คุณก็คนเชียงใหม่หนิ เหงใช้ชื่อCM CLUB มาถามผมก่อนดีมั้ยครับว่ามานเกิดอาไรก่อนจามาว่าผมอ่ะ ผมมะช่วยคนเชียงใหม่คนนี้ เพราะเค้าเป็นคนเชียงใหม่ที่ผมไปนับถือครับ โทษที ละก็ไม่ต้องห่วงเรื่อง ที่ผมจะคบคนยากครับ เพราะทุกวันนี้ สังคมของผมแคบ เพื่อนๆไม่ค่อยมี เพื่อนผมมีน้อยมั๊กมากกกกกกกก เลยคับ ขอบคุณที่เป็นห่วง

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สุดยอดนับถือครับ คุณโซ่_เชียงใหม่ ถูกว่าตามถูก ผิดว่าตามผิด

แล้วไอ้ที่บอกว่าสังคมดริฟท์มันเสื่อมโทรมเนี่ย มองภาพและพิมพ์ให้มันดีๆหน่อย คนจัดอยากให้เลิกแข่งงานเค้าอยู่แล้ว ไม่ใช่คุณง้วน คุณไผ่อยากเลิกเอง ต้องพูดให้มันถูกๆหน่อย อย่านึกว่าศักดิ์ศรีมันเยอะค้ำคอ เพราะคิดว่าตัวเองระดับประเทศ ตอนนี้เค้าไปถึงไหนกันแล้ว ดูกันต่อไปว่าสังคมนี้จะเป็นยังไงไม่พูดดีกว่ารอดูกัน

และจำคำเอาไว้ด้วยนะครับ ว่า หากคนโกหกมดเท็จเป็นประจำ มันก็เหมือนเด็กเลี้ยงแกะ ไม่เห็นจำเป็นอะไรที่จะต้องไปคุยด้วย ถึงคุยต่อหน้ามันก็โกหกกันอย่างนั้นอ้ะแหละ คนมันจะไม่ยอมรับสักอย่างแล้วใครจะต้องคุยเคลียหล่ะครับ

เอาไว้เกิดกับตัวของพวกคุณเอง รักกันเข้าไว้และขอให้เวลานั้นมาถึง คุณจะได้รู้จักเค้าเป็นอย่างดี

ค่ายยางระดับประเทศอีกหลายยางเนี่ย อยู่หลังซีคอนอีกเยอะนะ ต้องเปิดหูเปิดตาบ้างนะ ตอนนี้นักแข่งไม่ใช่ถูกต้องการแค่ยางยางเดียวแล้ว คนนึงมียางระดับประเทศอีกหลายยางอยากเข้ามาเป็นสปอนเซอร์สะด้วยซ้ำไป แค่ยางเดียวอย่าเพิ่งผยองไป

30. minamisan

3
    0
    0
    พอได้แล้วมั้งคะ พวกคุณกล่าวหากันไปกล่าวหากันมา ก้อไม่เหนว่าจะมีเรื่องไหนที่น่าจะเปนเรื่องจิงเรย พวกคุณว่างงานกันมากเหรอคะ? หาอารายทำที่ดีๆสร้างสรรค์สิคะจะได้ไม่ฟุ้งซ่าน...........................ถ้าคนๆนั้นเค้าไม่ดีจิงอย่างที่คุณบอกเดี๋ยวคนอื่นเค้าก้อรู้เองแหละ เรื่องขี้ประติ๋วเล็กน้อย เอาเวลาไปนั่งโพสในเวปของรัฐบาลช่วยคิดแก้ปัญหาภาคใต้น่าจะเปนประโยชน์กว่าเรื่องนี้อีกนะคะ ^_^ วงการแข่งรถก้อมีกันอยู่แค่นี้ ทะเลาะกันอยู่ได้ ไร้สาระ!!!!!!!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้