หลังจากไปอัดโช๊คมา ปรากฏว่า ตอนเช้าตอนวิ่งรถ 1-5 กม.แรก...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เอกลักษณ์ หลุ่มชมแข, 29 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากไปอัดโช๊คมา ปรากฏว่า ตอนเช้าตอนวิ่งรถ 1-5 กม.แรก จะมีเสียงดังมาจากซุ้มล้อด้านซ้าย คล้ายมีอะไรไม่แน่น (ตอนแรกคิดว่ากระจกประตูสะท้านเหมือนตอนวิ่งทางขรุขระ) หลังจากวิ่งได้ระยะ เสียงก็เงียบไป ลองเปิดหัวโช๊คที่ฝากระโปรงดู ลองเอาประแจมาขันดูว่าอะไรไม่แน่นหรือเปล่า ปรากฏว่าน๊อตตรงกลางมันขันได้แต่ไม่สุดซะที >>>อันนี้ปกติมั้ยครับ ยืมรูปมาจากในเน็ต คล้ายๆกันครับ คือน๊อตตรงกลางตัวนี้ครับ มันขันได้ทั้งสองข้างเลยครับ ขอบคุณครับ

1. ไม่ปกติตรงมันโผล่ขึ้นมานี่แหล่ะคงขันไม่แน่นแต่แรกทีนี้วิธีขันคือเอาคีมล็อค บีบตรงรอยแบนเหนือหัวน็อตให้แน่นแล้วเอาปากตายขันลงไปให้แน่นๆ ก็โอเคแล้ว

2. Abby August ปกติตัวนี้มันต้องแน่น เลยใช่มั้ยครับ

3. Eak Eak

Eak Eak Guest

0
    0
    0
    ที่มันไม่สุดมันเป็นเพราะว่าแกนโชคมันหมุนตามหรือป่าวคับ. สังเกตุที่แกนดูนะคับว่ามันหมุนตามหรือป่าว

4. Eak Eak

0
    0
    0
    ให้หาอะไรจับแกนใว้แล้วลองขันอีกทีนะคับถ้ายังขันใด้อยู่ก้อให้ขันให้แน้นเลยคับถ้าแน้นอยู่แล้วก้อแสดงว่าปลกติดีคับ

5. แน่นในขณะที่ใช้คีมล็อคจับอยู่หลังจากไขแน่นแล้วมันก็จะหมุนได้เหมือนเดิมแต่ฝืดหน่อย

6. Eak Eak

0
    0
    0
    ช่ายเลยคับ

7. ขอบคุณครับ น้าแอ๊ป Abby August และ Eak Eak

8. ล้อกินซุ้มป่าวอะครับ ดังเหมือนกัน ซักพักหาย (ซุ้มล้อหาย) อิอิ

9. น๊อต 3 ตัวรอบ ๆ ด้านล่าง ไม่แน่นไม่ได้เลยนะครับ

10. สามตัวบนแน่นๆ เลยครับน้าน้อง ไม่ขยับเลยครับ

11. แน่น ๆ นะครับ ไม่ใช่ แม่น ๆ นะ...สามตัวบน

12. สามตัวบนไม่แม่นเล้ย

13. น้าน้องเขาหาช่องได้ตลอดนะ จะเอาฮาตลอด แหม่.... 5555

ซ่อมมาเท่าไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้