ขออนุญาติอีกหนึ่งคำถามนะคับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Eak Eak, 30 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Eak Eak

Eak Eak Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาติอีกหนึ่งคำถามนะคับ ถ้าเราปลอยให้น้ำมันพาวเวอร์ขาดเป็นเวลานานๆจะมีผลเสียอะไรบ้างคับ

2. ขาดแบบไหนครับ ไม่มีเหลือเลยหรือเหลือแต่น้อย

3. Eak Eak

0
    0
    0
    เหลือแต่น้อยคับพี่

4. เหลือน้อย ก็มีความเสียงต่อระบบพาวเวอร์เสียครับ

5. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    ปั้มพาวเวอร์พัง

6. เหลือน้อย โอกาสปั้มไหม้มีสูง ไม่เหลือเลย ปั้มพังเสียงดัง วี้ๆๆๆๆ เป็นภาระของเครื่องยนต์ ผมมั่วเอานะ ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ

7. ต่ำกว่า min ป่าวคับ

8. Eak Eak

0
    0
    0
    ต่ำกว่าคับ

9. ถ้าต่ำจนปั๊มปั่นไม่ได้มีผลแน่นอน ถ้ามันปั่นได้โดยน้ำมันไม่ขาด ก็ยังไม่เป็นไร แต่ถ้ามันขาดก็เติมนะครับ อย่าปล่อยนานเลย ยกเว้นไม่ค่อยได้ขับ

10. Eak Eak

0
    0
    0
    คับไม่ค่อยใด้ใช้ซักเท่าใหล่คับแร๊กผมมันรั่วคับพอจะมาใช้ทีก้อต้องเติมทีหรือบางทีไม่ใด้ใช้แต่ก้ออยากจะมาสะตาสเคื่องเฉยๆก้อต้องเติมคับมันเลยเกิดคำถามนี่ขึ้นมาคับ

11. ถ้าจอดเฉยๆ ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ขอให้มันท่ัวมปั๊มอยู่ตลอดก็พอ ถ้าเิติมเพื่อสตาร์ท เติมต่ำกว่า min ยังได้เลย แต่ต้องมั่นใจว่าน้อมันไม่ขาดเวลามันหมุนครับ

12. Anand Singh

Anand Singh Guest

0
    0
    0
    เรื่องปั้มพาวเวอร์ ผมเคยขับรถ civic ตาโต เพื่งซ่อมออกมาจากอู่ ( อู่ห่วยๆย่านท่าพระ ) เปลี่ยนปั้มน้ำ ต้องถอดกระปุกน้ำมันพาวเวอร์ออกก่อน พอเปลี่ยนเสร็จใส่กลับ แต่ก็ลืมเตืมน้ำมันกลับเข้าไป แต่ผมก็ไม่ได้ดูเพราะมัวแต่ไปดูแต่ปั้มน้ำ ขับออกมาจากอู่รู้สึกหน่วงๆนิดๆ แต่ก็ไม่ได้สนใจเพราะรถวิ่ง พวงมาลัยเลยเบา แต่พอจอดไฟแดง หมุนดูดูหน่วงผิดปกติ เลยจอดข้างทาง เปิดดูเห็นว่าไม่มีน้ำมันเหลือเลย เหลือแต่ก้นๆเดือดปุดๆ มีควันพุ่ง ผมเดาว่าปั้มพังแน่ๆ หาซื้อเติมแถวนั้ก็ไม่มี เลยขับรถกลับไปด่าช่างอย่างเต็มที่ เหมือนมันจะไม่รับผิดชอบ แต่พอช่างมันลองเติมน้ำมันเข้าไปให้เต็ม ลองขับดูมันใช่ได้นี่หว่าไม่ไหม้ ทั้งๆที่วิ่งขาดน้ำมันมาเกือบ 30 กม.

13. Chalit Srilert

0
    0
    0
    มันแค่ 30 กม. เองคับ ถ้าใช้งานบ่อยๆ ไม่รอดแน่

14. ดีที่ตัดสินใจขับกลับไป รอดตัวไปคร้าบ.....

15. มันจะพัง กม. ที่ 31 ครับ ตามสเปก

16. จิงหรอคับ"พี่น้อง"

17. Chalit Srilert

0
    0
    0
    ลองดูคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้