พี่ครับรถผมเวลาวิ่งเร็วรู้สึกว่าเหมือนโช็คหลังยุบไม่เท่ากันคือมันแกว่งเหมือนนั่งอยู่ในเ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย นพพล ตาลลักษณ์, 27 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ครับรถผมเวลาวิ่งเร็วรู้สึกว่าเหมือนโช็คหลังยุบไม่เท่ากันคือมันแกว่งเหมือนนั่งอยู่ในเรือเลยครับอยากทราบว่าเป็นที่อะไรเกี่ยวกับกันโครงหรือป่าวคับ...

1. โช๊ค หมดสภาพหรือป่าวครับ หรือไม่ก็รั่ว

2. ผมลองขึ้นแม่แรงดูแล้วไม่รั่วครับแต่ถ้าหมดสภาพนั้นเช็คยังไงคับ

3. เพราะตอนนี้ไม่อยากขับไปใหนเลยเพราะเหมือขับเรือเลยคับพี่

4. ลองดกท้ายดูซิครับ ดูว่ามีความหนืดอยู่หรือป่าว หรือเด้งขึ้นมาเลย

5. เด้งขึ้นตามมือเลยคับ

6. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    ถ้าติดแก๊สด้วยล่ะก็ โชคเดิมตามง่ายเลย โดยที่ไม่รั่ว ผมเจอมาแล้ว

7. นั่นแหละครับ น้ำมันโช๊ค หมดสภาพไปแล้วครับ

8. ติดแก็สด้วยคับ

9. แล้วก็มีอีกอย่างคือเวลากดท้ายให้เด้งนั้นล้อหลังข้างซ้ายยุบลงตรงแต่ข้างขวานั้นยุบเอียงคับเป็นที่อะไรคับ

10. แล้วราคากลางอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

11. ขอบคุณคับพี่ๆ

12. คงต้องลองเทียบราคากับแถวบ้านก่อนครับว่าจะซ่อมที่ใหนดีเพราะกลัวจะถูกร้านแถวบ้านต้มเอา

13. Chalit Srilert

0
    0
    0
    อยู่แถวไหนคับ

14. ชะอำ.ครับ

15. เพราะร้านซ่อมโช็คแถวบ้านผมก็ไม่รู้จักกันด้วยเดี๋ยวจะถูกต้มเอาง่ายๆ

16. Chalit Srilert

0
    0
    0
    โอ๊ววว ไกลแท้ ลองหาข้อมูลจากคนพื้นที่ดูคับ ร้านไหนทำดีไม่ฟันลูกค้า ราคาอาจจะสูงกว่าที่อื่นเล็กน้อยแต่ทำจบทำดีก็ดีกว่าของถูกแต่ไม่ชัวร์นะคับ

17. ขอบคุณครับ

18. ชะอำ ลองถาม Post Basic ดู บ้านเขาอยู่หัวหิน

19. Chalit Srilert

0
    0
    0
    โปสบอก โปสก็โดนฟันมา 555+ (แซวๆ)

20. มีพลาดพิง

21. หน้ากลัวแท้^¿^5555.

22. โช้คไม่รั่วก็เสียได้ครับ ผมกดรถตัวเองยังไม่รู้เลยว่าเสีย แต่ขับดูแล้วรู้ครับ (ต้องขับเร็วๆ ด้วยนะ กระโดดสะพานเล็กๆ บนทางด่วนถึงจะรู้สึกยวบยาบ)

23. ข้อมูลเข้าข่ายรถผมเลยครับ จะลองไปเช็คดู ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ^.^

โช้คเสียอาการที่เคยเป็น พอลงสะพาน ท้ายมันจะยวบลงมา จนล้อหลังถูบังโคลย เบยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้