ถามผู้รู้เรื่อง "การต่อสายเครื่องเสียง" ช่วยด้วยครับ !!!

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย suvansurat, 14 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suvansurat

suvansurat New Member Member

1
    0
    0
    พอดีซื้อจอ pop up มาด้านหลัง มีสายไฟ 4 สี คือ แดง(BATT) ดำ (GND) เหลือง (ACC) น้ำตาล (Back) อยากถามว่า สีเหลือง กะ น้ำตาล ต่อเข้ากับอะไรครับ พอดีต่อแล้ว ภาพไม่ขึ้นที่จอ แต่จอสามารถ slide ออกมาได้ เหมือนกับว่าไฟเข้าปรกติ คือผมเอา ทั้งสีสี (ยกเว้นดำ) ต่อรวมกัน

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ....... ขอบคุณมาก
    :eek:

2. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    สาย back สำหรับกล้องถอยหลัง สาย accต่อกะสวิทย์กุญแจเวลาเราเปิดกุญแจเราก้อจะเปิดเครื่องใด้นะครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้