แนะนำร้านติดแก๊ส LPG หน่อยครับ ติด EP70

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย benzky, 6 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. benzky

benzky New Member Member

3
    0
    0
    อยากติด๊สมากแต่สู้ราคาน้ำมันไม่ไหวกให้แนะนำหน่อยครับ ส่วนตัวกลัวเรื่องติดแก๊ส แต่สู้ราคาน้ำมันไม่ไหวแล้วครับ ราคาค่าติดประมาณเท่าไรห่ครับ ใช่ถังเท่าไหร่

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ต้องถามก่อนครับว่าอยู่แถวไหน
    เพราะ อาจต้องเข้าไปให้ช่างปรับจูน บ่อยๆ ในช่วง แรกๆถ้าไกลบ้านจะลำบากครับ

เครื่องอะไร และงบ เท่าไหร่ เพื่อเลือก ระบบ การจ่ายแก๊ส

ราคา ค่าติด ตั้งแต่ 13000-40000 ครับ แล้วแต่ระบบ ครับ

แต่ถ้ากลัว ผมไม่แนะนำให้ติดนะครับ เพราะ เดี๋ยว รวน แล้ว จะเครียด เปล่าๆ ปวดหัว ครับ

:)

เอารถผมเป็นตัวอย่างแล้วกัน ผมใช้เครื่อง 2E-TE เป็นเครื่อง Turbo
    ติดแบบ Fix Mix ถัง 48 ลิตร หม้อต้ม Turbo ใช้ได้ไม่นาน เครื่องก็ พังครับ
    เหตุเพราะว่า มีปัญหาเรื่องความร้อน เมื่อใช้แก๊ส แก้ไม่หาย
    เลยวาง 4E-FE กับ หม้อต้ม ตัวใหม่ คราวนี้ ใช้ลืมเลยครับ ไม่พบปัญหาใดๆ เลย

เรื่อง Detail ผมว่า ลองศึกษา จาก www.gasthai.com ดูก่อน ครับ
    ถ้าสงสัย อย่างไร ก็สอบถาม ผมก็ได้ครับ

ยินดี ครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2007
  3. benzky

3
    0
    0
    เครื่องผม4e Fe 1300 อยู่แถวบางใหญ่ครับ งบไม่เกิน 2หมื่น ครับอยากติด อยากประอยัด

4. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    งบไม่เกิน 2 หมื่น Fix-Lamda โลดเลยครับ

จูนดีๆ ก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่ก่อนอื่นให้เช็คระบบไฟก่อน เช่นหัวเทียน สายหัวเทียนนะครับ

ระบบไฟมีผลต่อ ระบบแก้สพอควร บางทีจูนไม่จบเพราะ สายหัวเทียนก็มีนะ

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เจอ คุณ Either บ่อยจัง ทั้ง บอร์ด นี้ และ Pantip
    ไว้คงได้เจอกัน ใน meeting ครับ

ที่ คุณ Either แนะนำไว้ ถูกต้องเลย ครับ
    หัวเทียน กับ สายหัวเทียน มีผลมาก ครับ

ผมเจอใน Collora ครับ จูนแล้วเครื่องดับตลอด
    เลยลองเช็คไฟ สรุป สายหัวเทียน เก่า ไฟกระโดด แต่หาสายใหม่ไม่ได้ เพราะเก่าเหลือเกิน พันเทปกันไฟ ใส่ปั๊บ จูนสบายเลย
    ;)

6. benzky

3
    0
    0
    ไปติดร้านไหนดีครับอยากได้ร้านประสปการ สูง

7. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    อ้าว K. slimant เข้ารัชดาเหมือนกันเหรอ login อะไรอ่ะครับ

ส่วนร้านไหน ผมไม่ค่อยรู้นะครับ คงต้องศึกษาจาก gasthai ดูว่า มีร้านไหนปัญหาน้อยๆ บ้าง

8. alex911

alex911 New Member Member

13
    0
    0
    มีให้เลือก 2 ที่
    1) ชื่อคุณ เหลียง โทร 081-555-2338 ร้านอยู่แถว สุขาภิบาล 3 มีคนที่น่าเชื่อถือได้บอกมาว่าถ้าติดร้านนี้ ขนส่งแถบไม่ต้องตรวจเลย
    ราคาต่อรองได้อยู่ที่ประมาณ 17,000- 18,000 อุปกรณ์ ครบชุดจากอิตาลี
    2) ร้าน ENSAVE .NET กิโล 2 รามอินทรา รถไปติดเยอะ แต่ต้องสอบถามให้ระเอียด ราคาไม่ต่างกัน แต่ฝีมือไม่ค่อยระเอียดมากนักผมติดมา ที่ 18,500 รวมค่า วิศวกร 500 (ติดถังไปแล้วค่อยมาถามว่าจะเอาใบ วิศวกรหรือเปล่า) ถ้าไม่เอาตัว Lamda อยู่ที่ 15,000
    คนติดเป็นทีมรับเหมา ของร้าน รถผมเจาะไปแล้วแต่ติดไม่ได้ เพราะไม่ได้เช็คด้านล่างก่อน ติดถังน้ำมัน ต้องเจาะรูใหม่ 55 ตัวพี่ชายพูดดี น้องชายกับธุรการ ไม่ค่อยได้เรื่องครับ

9. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    ประมาณ 15,000 สะดวกที่เชียงกงปทุมวันมั้ยครับ เพื่อนผมไปติดมางานโอเคเลยครับ ใช้เวลาติดประมาณ 3-4 ชม.ครับ
    ปล. ผมเข้ามาอ่านบอร์ดนี้บ่อย คุณ Either บ่อยมาก ยังไง Meeting ที่พี่ตู่กำลังรอคำตอบอยู่หวังว่าจะได้เจอกันนะครับ

10. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    ขอโทษทีครับ ลืมบอกชื่อร้าน พรศักดิ์แก๊สนะครับ ประสบการณ์ไม่ต้องพูดถึง ผ่านงาน TAXI มาโชกโชนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้