306ผมเกิดอุบัติเหตุครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย kapikung, 2 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kapikung

kapikung New Member Member

6
    0
    0
    วันก่อน เกิดอุบัติเหตุที่ความเร็วประมาน150ได้ ไม่มีรถขับเลยครับทีนี้คนไม่เป็นรายเย็บที่ใต้ตา5เข็ม ใต้จมูก4เข็มเคี้ยวอาหารลำบากต้องกินอาหารอ่อนเป็นน้อยมากครับ ถ้าเป็นรถยี่ปุ่นป่านนี้ไม่รู้ไปไหนแล่ว นรกหรือสวรรค์ เหตุเกิดเพราะว่าขับมาเร็วแล้วแท้กซี่อยู่ๆก็เบียดเข้ามาหาจากเลนขวา เลนซ้ายก็มีสิบล้อ ผมหักหลบแท้กซี่ก็ต้องโค้งขวาต่อเลยรถเลยเสียหลักแถเลยครับดึงหน้ารถคืนมาได้จากฝั่งขวาแต่ท้ายชนแล้วดึงออกจากที่กันสะพานฝั่งซ้ายไม่พ้นครับชึพลิกตะแคงลากไปครับ ปกติขับแบบนี้ประจำ แต่ไม่เคยเจอแทกซี่เบียดเข้ามาเลนผมตอนผมจะแซงเบียดแบบน่าเกลียดด้วยขับช้าด้วย แต่ยังไงก็ผมผิดเพราะขับเร็วแหละนะครับ อยากทราบว่าขายซากและทะเบียนมานจะได้ซักเท่าไรอ่ะครับ

รูปอยู่หัวข้อล่างๆนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2007
  2. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    ง่ะ เสียใจ ด้วยนะครับ ขอให้หาย ไวไว เอาใจช่วย ครับ คนไม่เป็นไรก็ แหล่ม แล้ว ครับ

3. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ขอให้แผลหายไวๆนะครับผม ส่วนเรื่องซื้อซากรถ เดี๋ยวติดต่อ คุณโบว์ เลยนะครับผม

4. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ ทั้งคนททั้งรถครับ

5. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    หายเร็ว ๆ นะครับ...มีเย็บด้วยอ่า...เซ็งเลย...
    สภาพรถุนี่ใช้งานไมได้เลยหรอคับพี่...น่าเสียดายจัง

6. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    มีรูป สภาพ รถ ม่ะ ครับ

7. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    หายไวๆนะครับ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...อยากดูรูป...ก้อมีภาพมาฝากคับ....

...ปล..เสียใจด้วยเรื่องรถนะคับ...ดีนะที่เป็นเปอร์โยต์..ไม่ง้านคงแย่กว่านี้....เศร้าแทนเลย...

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=8460.0

9. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    หายไวๆน๊ะครับ

10. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    เห็นสภาพแล้ว...ใจหายเหมือนกันครับ..เห็นเล็ก ๆ อย่าง 306 แต่มันก็แข็งเอาเรื่องเหมือนกันครับ คันนี้ถ้าจำไม่ผิด..ไป Meeting ด้วยอ่ะ..เห็นแล้วถูกใจมากเลย แล้วตัวเครื่องเสียหายไหมอ่ะคับ...ถ้าเครื่องไม่เสียหาย...จะขายก็ลองเสนอราคามาน๊ะคับ..

ปล...ตอนแรกจำรถไมได้เห็นล้อจากรูปนี้..นึกออกเลยครับ..ว่าเราเคยเห็น..

อ้างอิงจาก VLOVE ครับ

11. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ....................ขอให้ หายไวๆนะครับ :):):)

...........................ไง รูปรถ ก๊อปมาโพสให้ดูหน่อยนะ ขี้เกียจ สมัคร เวปโน่น เหอๆๆ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

...............................ผมล่ะ เกลียดจริงๆ ไอ้พวก แท๊กซี่ เวลาไม่มีผู้โดยสาร แม่งเหมือนพวก วิญญาณไร้โลงให้อยู่ ล่องลอยอยู่บนถนน เกะกะ ชิบหาย...แต่พอมีคนขึ้น แม่งเหมือนแดกยาบ้า ขับแม่งอย่างพวกตีนผี....:mad::mad::mad:

12. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    โอ้วว พระ เจ้า

13. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ไปดูรูปใน vlove ก็ได้ครับ

ผมลองลิงค์มาแล้ว รูปไม่ขึ้นครับ

14. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ที่ Vlove เค้าต้องสมัครสมาชิกนะครับ..ไม่งั้น..รูปจะไม่เห็นครับ ผมก็ไม่กล้ามาโพสซักเท่าไร..กัวเจ้าตัว
    จะว่าเอานะครับ...

15. kapikung

6
    0
    0
    เด๋วเอารูปมาลงให้ครับ

คอมมันเพี้ยนๆ เด๋วผมไปเล่นร้านก่อนนะครับ

16. kapikung

6
    0
    0
    รูปครับๆๆ

กว่าจะทำได้ ครั้งก่อนผมรีบมากเลยลืมโทษครับ

17. kapikung

6
    0
    0
    ต่อๆๆ

ล้อพังเหลือ1ล้อ เหอะๆๆๆ เครื่องแตกเกียแตก

18. ohmmemy

1,077
    4
    38
    จะขาย ซาก เหรอ ครับ ..........-*-

19. Phenic

1,053
    0
    0
    เฮ้ออออ เห็นแล้วใจหายครับ ยังไงผมเอาใจช่วยนะครับ ไม่ต้องคิดมาก ผ่านไปแล้วก็ให้ผ่านไปครับ เริ่มกันใหม่
    เงินทองของนอกกายครับผม ร่างกายปกติสมบูรณ์ ก็นับว่าโชคดีแล้วครับ ขอให้แผลหายไวๆนะครับ

20. ohmmemy

1,077
    4
    38

นึกถึงความ หลัง เหรอ พี่

21. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    โห..ภาพมากกว่าเดิมอีกครับ..เห็นแล้ว..บอกตามตรง..เห็นสภาพรถน๊ะ..คนต้องเจ็บหนักอ่ะคับ......แต่คนเป็นอะไรเล็กน้อย...คงได้ฝีมือคนขับ..บวกกับสมรรถนะของรถด้วย...ดีแล้วครับ.....แต่ถามอย่างสิครับ...มาที่ความเร็วเท่าไรเนี่ย...ผมลองขับ 306 มา...เห็น 140 นี่แบบนิ่ง ๆ เลย...เลยสงสัยอ่ะคับ...เพราะการทรงตัวมันดีมาก

22. Phenic

1,053
    0
    0
    เข้าใจหัวอกเขาอ่ะโอม ส่วนของผมไม่เท่าไหร่หรอกครับ เผื่อใจไว้ตั้งแต่ต้นแล้วครับ
    ว่าชอบดริ๊ฟเล่น แบบนี้มันต้องมีพลาดซักวันอ่ะครับ :rolleyes:V

23. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    แหม..นึกว่าตัวเครื่องยังใช้งานได้...อ่ะคับ...อยากเอามาลง 405 อิอิ

24. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าไม่ซ่อม ก็แยกชิ้นส่วนขายครับ

อย่าขายเป็นซาก โดนกดราคา มันไม่คุ้ม

แล้วคนที่ซื้อซาก ก็ไปแยกอะไหล่ขายอยู่ดี

อะไรๆหลายอย่างในห้องเครื่องยังใช้ได้อยู่นี่ครับ

25. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อะไหล่ในห้องเครื่องใช้งานได้...แล้วตัวเครื่องละครับ..OK ไหมครับ

26. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    หายใวๆนะงับ เป็นกามลังใจให้คับ

27. kapikung

6
    0
    0
    ตอบว่าวิ่งมาเท่าไรครับ

150นิดๆครับ

28. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    หง่า..ขับเร็วจัง...เฮือก...นิส ๆ ที่ว่านี่ นิส 190 เป่าคับ..หุหุ ล้อเล่นน๊ะ

29. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    เสียใจด้วยน่ะครับ

30. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    ขอให้หายไวๆ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้