ช่วยดูให้หน่อยครับว่าชุดนี้แพงไปไหมครับ amp soundstream+ลำโพง Rock ford

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย MIDO, 14 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MIDO

MIDO Guest

0
    0
    0
    กำลังจะไปติดอยู่วัน - สองวันนี้ครับ ติดตั้งในรถ cefiro a31 ครับ ที่ร้านจัดชุดให้มีดังนี้ครับ ( ชอบฟัง เพลงเเนวpop - rock- เเดนซ์ ครับ )

amp soundstream รุ่น Lw4.480 1 ตัว
    ลำโพง Rock ford 6 นิ้ว เเยกชิ้น 2 ชุด หน้า-หลัง รุ่น FNX 2406
    ซับ 10 นิ้ว soundstream รุ่น P2 1 ดอก ตีตู้เต็ม ช่องไว้ยางอะไหล่ข้างหลังด้านซ้าย ครับ
    ส่วนทางด้านหลังขวา ตี เต็ม ไว้ amp ครับ
    ( เป็นไม้หุ้มด้วย กำมะหยี่ ธรรมดาครับ )
    ชุดนี้ 35000.- ครับ ผมใช้ วิทยุเดิม โซนี่ XR-C800 ใช้ไปก่อนครับ

ลำโพง Rock ford 6 นิ้ว ชุดนี้ ดีมั้ยครับ ของประเทศอะไรครับ
    แล้ว amp soundstream รุ่น Lw4.480 ดีมั้ยครับ แล้ว ซับ 10 นิ้ว soundstream รุ่น P2 มันดีจริง มั้ยครับ ช่วยตอบผมด้วยนะครับ
    ผมไม่มีความรู้เลยครับ ใช้รถมา 3 คัน ไม่เคยติดเครื่องเสียงแพงๆเลยครับ ส่วนมากใช้ 6x9 คู่เดียวครับ ช่วยตอบผมด้วยนะครับ

2. ก้อง

ก้อง New Member Member

6
    0
    0
    ติดก็ amp soundstream รุ่น Lw4.480 1 ตัว กำลังมันแค่ 60 x4 บริดขับซับได้ 140 ไม่น่าจะขับซับได้อิ่มครับ แล้วอีกอย่างตามธรรมชาติของซับ soundstream ก็ไม่ค่อยจะกรชับเท่าไรอยู่แล้ว ส่วนลำโพง6นิ้ว เป็นของอมริกาครับ แต่ตอนนี้ทำแถวๆนี้เกือบๆหมดแล้วละครับ ถ้าให้ผมตัดจุดอ่อนผมตัดแอมป์ออกก่อนครับ ถ้ามีอะไรสงสัยโทรปรึกษาได้นะครับ 01-7121882 ก้อง ยินดีครับ หรือถ้าถามความเห็นผมชุดนี้ไม่จบครับเงินอยู่ในมือใจเย็นๆครับ

3. POWER NATT

POWER NATT New Member Member

20
    1
    0
    แอมกับเเยกชิ้นดีนะครับ

4. TRUEa31

TRUEa31 New Member Member

15
    0
    0
    ผมก็ใช้รถรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ สอบถามได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษาครับ 06-9902220,06-5655545

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้