รถวิ่งแก๊สคับแต่น้ำมันหายด้วย(รู้สึกหายเยอะกว่าปกติ)และลดตอนเร่งออกตัวด้วยครับ(ออกตัวปก...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Don FreeDay, 27 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Don FreeDay

Don FreeDay Guest

0
    0
    0
    รถวิ่งแก๊สคับแต่น้ำมันหายด้วย(รู้สึกหายเยอะกว่าปกติ)และลดตอนเร่งออกตัวด้วยครับ(ออกตัวปกติ)รถยังไม่ได้ตัดปั้มติ้กครับ ควรเช้กส่วนไหนดีคครับผม

2. ไม่ทราบรุ่นไหนนะครับ ของ b14 ท้ายยาว(แก็ส Mixer). ตอนแรกช่างตัดปั้ม ตัดหัวฉีด แล้วแต่น้ำมันหาย เช็คเจอหัวฉีด 1 ยังทำงานน้ำมันเลยหาย. ตอนนี้ผ่านไป 8 ปี. ยังไม่มีไรเสีย แต่สงสัยหัวฉีดตัน ควันดำมากเวลาวิ่งน้ำมัน.

3. Don FreeDay

0
    0
    0
    B14 99 แก็สหัวฉีดเวิดซู้ดครับ

4. อีกหนึ่งประเด็น น่าจะเกิดจากท่อน้ำมันปริแตก ให้เปิดฝากระโปรงไว้ ให้อีกคนเปิดสวิทช์ on ไม่ต้องสตาร์ท แล้วให้สังเกตุดูที่กรองน้ำมันและท่อเดินน้ำมัน ว่ามีน้ำมันซึมออกมาหรือเปล่าลองปิด เปิดสวิทช์ on หลายๆครั้ง อีกอย่างน่าจะมีกลิ่นน้ำมันโชยมาบ้าง

5. Don FreeDay

0
    0
    0
    เด่วพรุ้งนี้ลองเข้าอู่ทำดูครับ ขอบคุนมากๆนะครับ

เพราะของผมเคยเจอปัญหาน้ำมันรั่วซึมออกที่กรองเบนซิล ช่วงรถวิ่งมันจะระเหยไป พอจอดดับเครื่องมันก็ไม่มีรอยน้ำมันให้เห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้