อยากถามว่าเวลาขับไปไกลๆแล้วน้ำในหม้อน้ำแห้งเร็วผิดปกติ แต่ไม่รั่วนะคะ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เหมียว เมกะมุอุ, 5 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากถามว่าเวลาขับไปไกลๆแล้วน้ำในหม้อน้ำแห้งเร็วผิดปกติ แต่ไม่รั่วนะคะ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ

1. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    ฝาหม้อน้ำไม่ดูดกลับปาว

2. แล้วต้องทำยังไงคะ

3. เปลี่ยนฝาม่อน้ำใหม่ครับ

4. ขอบคุณค่ะ :)

5. เติมน้ำยาเขียว หารอยซึม หรือลองเปิดฝาน้ำมันเครื่องดู หากสีน้ำมันเครื่องปกติแปลว่าน้ำซึมออกที่ไหนซักที่ แต่หากน้ำมันเครื่องมีสีขาวขุ่นปน เตรียมตัวเปิดฝาได้เลย น้อยสุดก็ประเกนแตก ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ

6. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    มาจากหลากหลายรายละเอียดครับ น้อยสุดคือฝาเสียคุมแรงดันไม่อยู่ ปานกลางคือ มีรอยรั่วที่หม้อน้ำ แป๊บหลังเครื่อง ข้อต่อสายยางต่างๆ และหนึกสุดคือปะเก็นฝนสูบแตก

7. ฝาหม้อน้ำราคาประมาณเท่าไหร่คะ

8. ของแท้เบิกห้าง 93 บาทครับ

9. ถูกจังเลยแฮะ

เปลี่ยนฝาคับ 70 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้