ถึงเพื่อนๆและพี่ๆคับเคยเคยเปลี่ยนเบรคมือแล้วบ้างคับและถ้าแปลงจะใส่รุ่นอะไรได้บ้างคับขอร...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย อนุรักษ์ ผู้ชายในสายลม, 10 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถึงเพื่อนๆและพี่ๆคับเคยเคยเปลี่ยนเบรคมือแล้วบ้างคับและถ้าแปลงจะใส่รุ่นอะไรได้บ้างคับขอรบกวนเพื่อนๆและพี่ๆที่มีประสบการณ์บอกหน่อยคับเพราะรถไม่มีเบรคมืออันตรายจริงๆ.......ขอบคุณล่วงหน้าคับ

1. แบบนี้ป่าว

2. สายเบรกมือใช่มะ? ระฆังทองวรจักร เอาตัวอย่างไปด้วย จำราคาไม่ได้ละ

3. หัวกดมันหายอ่ะคับพร้อมสปริงแต่ลองดึงเบรคมือโดยไม่มีหัวกดปลดล็อคมันไม่ล็อคเลย

4. เชื่อว่าในคลับนี้มีอยู่ เพราะไม่เคยเห็นเขาเปลี่ยนกัน

5. คับผมรอดูอยู่...คัยรู้ช่วยด้วย

6. รถผมก็เบรคมือใช้ไม่ได้ครับ

7. ผมเคยเปลี่ยนคับ อันเดิมผมก็ไม่ดีคับ ผมเอาของ ปี 93 มาใส่คับ

8. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    ของเดิมตรงรุ่น ในรถพี่หนุ่มมีคับ ลองเชคราคาดู

9. ได้ๆขอบใจมากบอยจะลองถามพี่หนุ่มดู. แต่ถ้าคัยเคยเปลี่ยนใส่รุ่นไหนอยากรู้บ้างเผื่อพี่หนุ่มไม่แยกชิ้นขายจะได้มีแนวทาง^^

10. Chalit Srilert

0
    0
    0
    แยกสิ เหลือแต่ด้ามเบรก เพราะสายกะชุดเบรกผมสอยมาหมดแล้ว

11. อ้าวกรรม (--!)

12. Chalit Srilert

0
    0
    0
    สกายไลน์ทั้งชุด

13. งั้นต้องหาใหม่แล้ว

14. สนใจinboxได้คราฟ

15. Chalit Srilert

0
    0
    0
    พี่เอต้องการอะไรกันแน่

16. คงต้องทั้งด้ามและสายเพราะไม่รู้ว่าเสียไปหมดหรือยัง แบบดึงเบรกมือขึ้นมันยังไม่ล็อกเลย

17. Chalit Srilert

0
    0
    0
    อ่อ คือจะเอาทั้งด้ามและสาย

18. Chalit Srilert

0
    0
    0
    เอาด้ามที่พี่หนุ่มไปลองดูก่อน ถ้าเปลี่ยนด้ามปกติแล้วยังไม่หาย ค่อยถอดสายมาเช็ค ถ้าสายขาดส่งมาให้ผม เดี๋ยวส่งระฆังทองทำให้

19. ปกติถ้าไม่มีปุ่มกดปลดล็อกยกด้ามขึ้นมันจะค้างไหม

20. Chalit Srilert

0
    0
    0
    ไม่รู้อ่ะ ปกติใช้แต่แบบมีปุ่มปลดล๊อค

21. เห้อๆๆๆๆๆ

22. รถคุณหนุ่มคันขาว ที่จอดอยู่ที่อู่เกณท์ยังมีอยู่นะ เมื่อคืนถ่ายรูปมา (มืดมาก)

23. เหลือแต่ด้ามแล้วพี่สายไม่อยู่อ่ะ

24. Chalit Srilert

0
    0
    0
    สายไม่มีใครขายหรอกพี่เอ มันต้องไปพร้อมเบรก อย่างที่บอกเอาด้ามไปลองก่อน ถ้าไม่หายค่อยไล่ที่สายคับ ไล่ทีละสเต๊ป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้