พี่ๆๆครับรถเครื่องมันสวิงเองอ่ะ..บางที่ก็เร่งเองตอนเครื่องเย็นๆๆอ่ะ..ลิ้นปีกผีเสื้อก็ล้...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Ceo YP, 11 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ceo YP

Ceo YP Guest

0
    0
    0
    พี่ๆๆครับรถเครื่องมันสวิงเองอ่ะ..บางที่ก็เร่งเองตอนเครื่องเย็นๆๆอ่ะ..ลิ้นปีกผีเสื้อก็ล้างแล้ว..พอเครื่องร้อนก็ยังสวิงอยู่..เดินเบาไม่ค่อยได้..ไม้รู้เปนไรครับ..ช่วยบอกหน่อยครับ..ขอบคุณครับ

2. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    เช็ควาวล์บ้างยังครับ

3. Ceo YP

0
    0
    0
    วาล์วลมหรอครับ

4. Rider X Thailand

0
    0
    0
    วาวล์ไอดีไปเสีย อ่ะครับ ถ้าเริ่มยันอาการก้อคล้ายๆ ที่บอก แล้วอย่าลืมดุสายแวคคั่มด้วยครับมีแตกหลุดหรือเปล่า

5. Ceo YP

0
    0
    0
    ครับ..สายแวคคั่มแอร์ป่ะครับ

6. Rider X Thailand

0
    0
    0
    ครคับ ถ้าเสียที่ตัวแวคคั่มแอร์ ตอนคอมทำงานมันจะดึงรอบจนสวิงกิ้งครับ

7. รถเครื่องอะไรครับ

8. ติดแก๊สป่าวครับ

9. สเต็ปมอร์เตอร์มีปัญหา อยู่กับลิ้นปีกผีเสื้อแหละครับ -..-

10. Ceo YP

0
    0
    0
    Songkiat Mukdapitak Prakit Manboon เอกลักษณ์ หลุ่มชมแข เครื่อง B20a ครับ...ติดแก๊สครับ...ปิดแก๊สก็ยังสวิงอยู่....เช้าๆๆก็เร่งเองเกือบ2000รอบอ่ะ

11. เป็นมานานหรือยังครับ อาการนี้

12. Ceo YP

0
    0
    0
    พึ่งเปนครับ

13. อาการคือตอนเช้าติดเครื่องรถ แต่รอบไม่สวิงให้ต้องเร่งเครื่องค้าง พอเครื่องร้อนก็หาย แต่ก็เป็นๆหายๆใช่ใหมครับ ตามที่ผมเข้าใจ แล้วต้อนเช้าสตาร์ทแก๊สเลย หรือน้ำมันก่อนครับ

14. Ceo YP

0
    0
    0
    ใช่...ครับ...น้ำมันครับ

15. ตามที่ผมมั่วๆดูนะครับ ในเมือ่พี่ถอดปีกผีเสื้อล้างเองได้ ก็คงไม่ยาก อาการนี้ไล่จากจุดที่ง่ายสุดเสียค่าใช้จ่ายน้อยสุด ลองแกะเอาสเต็ปมอรืเตอร์มาล้างดูครับ หลักการทำงานของมันจะชดเชยรอบเครื่องยนต์เวลาเครื่องยนต์เย็น(ตามที่ผมเข้าใจนะ) คือเวลาเครื่องเย็นแล้วสตาร์ทเครื่องใหม่ๆรอบจะสวิงสูงจนเครื่องได้อุณหภูมิ รอบเครื่องจะตกมาปกติ หากล้างทำความสะอาดไม่หาย หาประเกณหนังมาปิดทางเดินน้ำในสเต็บมอร์เตอร์ดูครับ ผมก็ไม่รู้มากอะไรหรอกครับ บางทีก้มั่วๆอะครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยนะครับ

16. b20a มันมีกล่องดำสำหรับแวคคั่มต่างหากเลย

17. Ceo YP

0
    0
    0
    Songkiat Mukdapitak กล่องดำหรอพี่...อืม

18. กล่องนี้เลยครับ

19. Ceo YP

0
    0
    0
    ไม่มีพี่

20. ตกลงเครื่องอะไร b20b หรือ b20a ถ้า b20a ต้องมีนะ

21. ขอออกความคิดหน่อนนะครับ เคยเช็คน้ำยาแอร์ไม๊ครับ ว่าขาดไม๊ คอมทำงานปรกติหรือเปล่า ตัวช่วยรอบเดินเบาทำงานควบคู่กับระบบแอร์ จากที่เคยๆเจอมาหลายๆราย น้ำยาแอร์ขาดบ้าง เกินบ้าง เลยเกิดปัญหานี้ ลองเปลี่ยนมาเกือบทุกอย่าง ก็ไม่หาย พอลองไปเติมน้ำยาแอร์....หายเลย??? ก็เป็นอีกแนวคิดนึงนะครับ ผิดถูกยังไง ก็ขออภัยด้วยครับ

22. มีน้องคนนึงขับ ef มาที่ร้าน จะมาซื้อตัว eacv ตัวชดเชยรอบเดินเบา บอกมีอาการรอบสวิง ล้างมาแล้วไม่หาย ล้างปีกผีเสื้อแล้ว ก็ไม่หาย รถจอดที่หน้าร้าน เลยขอดูห้องเครื่องหน่อย พอดูปั๊บมองที่ตาแมวไดเออร์ ฟองฟอดเลย หน้าครัชคอมก็จับๆ จากๆ สตาร์ดเครื่องอยูแป๊บเดียว คอมน๊อคต่อหน้าต่อตาเลยครับ เครื่องดับไปเลย เจ้าของเลยร้อง"บางอ้อ"

น้องเค้ากลับไปเปลี่ยนคอมเอง(มีสำรองเอาใว้)โทรกลับมาบอกว่า หายสนิดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้