จากสภาพที่เห็นต้องการซ่อม สิ่งที่ต้องใช้ 1-ฝากระโปรงหน้า 2-กันชนหน้า 3-ไฟหน้า+ไฟเลี้ยว...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ชยางกูล คงประชา, 14 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    จากสภาพที่เห็นต้องการซ่อม สิ่งที่ต้องใช้ 1-ฝากระโปรงหน้า 2-กันชนหน้า 3-ไฟหน้า+ไฟเลี้ยว 4-หม้อน้ำ เบื้องต้นแค่นี้แต่น่าจะมีอีกหลายอย่างเดี๋ยวให้ช่างเช็คก่อนแต่อยากได้ราคาของที่ลงไว้ว่าประมาณเท่าไหร่. รบกวนหน่อยครับ

1. จะขายเสียดายแบบว่ารีกมันไปแล้ว

2. ที่เห็นจากในภาพ..ผมคงเห็นไม่หมด เอาที่เห็นแล้วกันนะครับ ส่วนหน้าผมว่าตัดหน้าจะโอกว่า,ประตูหลังจัดโครง+คิ้ว,ดุมหลังจัดดิสเบรคใส่ยกคู่เลย...ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับงบปรัมาณในการซ่อมครับ

3. ตั้งนานแล้วนะนึกว่าซ่อมเสร็จแล้ว

4. ตัดสินใจอยู่อะครับ

5. เพิ่งมีผู้อุปการะอะ5555

6. ทะเบียนคันนี้ ออกหวยสองงวดเลยนะครับ

7. ครับเมื่อคืนฝันถึงมันด้วย

8. ว่าจะเล่นอีก

9. ครั้งล่าสุดที่ออกก็ฝันถึงมันเหมือนกัน

10. ถ้าชอบ...แนะนำล๊อกเตอร์ลี่ ครับ ได้ลุ้นหลายมุม

11. ว่างั้นครับ

12. ซ่อม40000อยู่ป่าวไม่รู้

13. ขึ้นอยู่ที่ของ กับ ราคาครับ ว่าจะเอาของแบบใหน ของถอดบ้านเรา หรือ เทียมใต้หวัน หรือเก่าแท้ยุ่น ราคามีความแตกต่างกันครับ ก็ต้องประเมินดูเองครับ

14. ถ้าเป็นพี่พี่ใช้แบบไหน

15. ต้องรอเอารถกลับมาก่อนอาทิตย์หน้า

16. คำถามนี้..ถ้าถามผม ก่อนอื่นผมขอบอกก่อนนะครับ ว่า"ผมเป็นพ่อค้า ขายอะไหล่อยู่ เซียงกงบางพลี" ผมซื้อรถมาสองปีก่อน civic 90 ef-3 ตัวนอกแท้ๆ ราคา..90,000 มาถึงผมจนตอนนี้ ใส่ของกับเปลี่ยนอะไหล่ แท้ เก่า ยุ่น หมดไป สองแสนกว่าแล้วครับ เก่าแต่แท้ทั้งคัน ขับแบบสบายใจ ที่ผมพูดถึง ก็คือการตอบคำถามนะครับ ผมก็ไม่ได้ทำทีเดียวนะครับ ทำไปเรื่อยๆ ผมถึงอยากจะถามกลับว่า จะซ่อมแบบใหน มีงบเท่าไหร่ มันถึงจะมีจุดที่ลงตัวครับ

17. โอเครู้เรื่อง

18. ครับผม ลองหาหลายๆทาง มองหลายๆมุม เดี๋ยวก็มีข้อสรุปครับ

19. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ยินดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้