หลังจากจบทริปบางแสนกับครอบครัวเกียพังเลยคับพี่น้องเหนื่อยจะซ้อมแล้ว ทำไงดีหว่าาา

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Eak Eak, 5 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Eak Eak

Eak Eak Guest

0
    0
    0
    หลังจากจบทริปบางแสนกับครอบครัวเกียพังเลยคับพี่น้องเหนื่อยจะซ้อมแล้ว ทำไงดีหว่าาา

2. อาการเป็นยังไงครับ

3. Eak Eak

0
    0
    0
    เข้าเกียแล้วเคลื้องดับคับต้องคอยเลียงคันเล่งใว้ รถผมอ้อโต้นะคับ มันเหมือนว่าเกียไปฉุดแรงเคื่องใว้คับ

4. Eak Eak

0
    0
    0
    ยังไม่แน่ใจเหมือนกันคับ มีเสียงดังด้วยนะคับ เสียงคร้ายๆกับเสียงวาวดังเลยคับ

5. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    ไม่น่าใช่เกียร์นะครับ ปิดแอร์ดับไหมครับ

6. ลองเช็คพวกสายแวคคั่มดูอาจหลุดหรือแตก

7. Eak Eak

0
    0
    0
    ปิดเอก้อดับคับยิ่งถ้าเปิดยิ่งหนักใหญ่เลยทำท่าจะดับอย่างเดียว เวลาเข้าเกียก้อพอวิ่งใด้คับแต่เร่งไม่ค่อยขึ้น แล้าก้อมีเสียงดังด้วยคับ

8. Rider X Thailand

0
    0
    0
    วาวล์ยันป่ะครับ ลองเช็ควาวล์ยังครับ

9. Eak Eak

0
    0
    0
    ยังเลยคับ ตอนนี่กำลังจะเอารถไปรากคั สงใสงานนี่คงต้องเจ็บหนัก

10. Rider X Thailand

0
    0
    0
    อยู่แถวไหนครับ บางทีอาจจะไม่เป็นไรมากก้อได้นะครับ ปล ลากไกลๆ ระวังน้ำมันพาวเวอร์ดันด้วยนะครับ

11. Eak Eak

0
    0
    0
    ตอนนี่รถจอดอยู่แถวแยกอุรุพงคับ. ผมก้อหวังว่าไม่อยากจะให้เป้นไรมาก

12. Eak Eak

0
    0
    0
    ถ้าน้ำมันเพาเวอร์ดันแล้วจะรากยังไงระคับT-T

13. Rider X Thailand

0
    0
    0
    ลากไปไกลไหมครับ ถ้าลากไกล แนะนำให้ถอดสายพานปั้มพาวเวอร์ออกเลย แล้วก้อลากช้าๆ นะครับ เวลาลากพยายามอย่าหักเลี้ยวสุด

14. Eak Eak

0
    0
    0
    ประมาน3กิโลคับ

15. Eak Eak

0
    0
    0
    พี่คับพอจะมีรูปถ่ายสายแวคคั้มมั้ยคับ ผมไม่รู้ว่าคือตัวใหน

16. Rider X Thailand

0
    0
    0
    สายลมต่างๆ ที่ออกมาจากคาร์บูอ่ะครับ เป้นคล้ายๆ ท่อยาง อยู่ทางด้านจวาใต้กรองอากาศ ลองเอาน้ำแฟ๊บลูบดูครับ ถ้ารั่วจะเป็นฟอง

17. ขอขัดนิดนึงครับ ไม่ต้องถอดสายพานหรอกครับ เพราะมันไม่หมุนอยู่แล้วถ้าดับเครื่อง ผมลาก 24 กิโล ด้วยความเร็ว 60 km/h ไม่ต้องพักครับ ลากไปเถอะครับ น้าน้องเมื่อก่อนก็ลากครับ เพราะรู้ว่ามันไม่พัง เรื่องหักสุดนี่จริงครับ ถ้าหักสุดบ่อยๆ มันชอบดันน้ำมัน power จนล้นออกมา

18. ตั้งรอบไว้ที่เท่าไรครับ? เดินเบา

19. Eak Eak

0
    0
    0
    ใด้ผลสรุปมาแล้วคับว่า วาวรั่ว. ไม่รู้จะโดนอีกเท่าใหล่ ใครเคยทำวาวมาแล้วบ้างครับขอเทียบราคาหน่อย

20. Rider X Thailand

0
    0
    0
    จาบอกว่าถ้าไหนๆ จะเปิดฝาแล้ว ตรงไหนคิดว่าไม่ดี ทำไปเลยครับเสียค่าแรงทีเดียว ยางตีนวาวล์ควารเปลี่ยนด้วย เช็มปั้มน้ำ ซีลหน้าเครื่อง ไทมมิ่ง ของพวกนี้สามารถเปลี่ยนได้ตอนเปิดฝาทีเดียวครับ

21. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    ว้าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้