100ปัญหากะตาตี่ ช่วยด้วยงับ ใครตอบขอให้หล่อ รวย รถแรง สาวตรึม

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย kromma, 7 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    คือว่าอย่างงี้งับ
    1. ปัญหาที่เกีย ไฟHold กระพริบแล้ววิ่งได้แค่3เกียเอง ท้าวความจากไปยกเกียร์มา ไปไล่สายไฟเค้าบอกว่าก้อวิ่งคบ เหลือเชคกล่องแต่ไม่รู้อู่เอาแบบใกล้ๆๆบ้านอ่างับแถวนนท์ จะหาอู่เชคอ่างับ
    2. ปัญหาเสียงเครื่องมานเหมือนแทรกเตอร์เลยคับ ทำไงดี เต๊กๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนเสียงวาวมันดัง เปนเพราะเครื่องหลวมหรือป่าวงับ วิ่งม่ 240k เองรถมือสองอ่างับ ม่ะค่อยมีตังด้วย

2ปัญหาแค่นี้อ่าคับ ช่วยด้วยๆๆๆ ครายตอบทั้งช่วยได้ไม่ได้ ขอให้หล่อ รวย รถแรง สาวตรึม ช่วยที่งับพี่น้อง

2. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เรื่องนี้ยากอยู่นะครับเนี่ยเพราะอาการเป็นได้หลายหลายเอาการ
    ตั้งแต่เป็นที่ตัวเกียร์เองหรือสายไฟไม่ก็ปลั๊กยันไปที่กล่อง
    ผมว่าควรหาอู่ที่แน่นอนเข้าเช็คหน่ะครับ

ส่วนเครื่องก็เช่นกันเพราะถึงยังไงๆแล้วก็(คิดว่า)น่าจะต้อง
    เปิดฝามาดูกันถึงจะตัดสินได้หน่ะครับ

3. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    โอ้มีคนตอบเละ อือๆๆผมก้อว่าแบบคุณเละ แต่เอาเข้าไปสามอู่ม่ะมีคนรับเลย แง๊ๆๆๆๆ มีอุ่ไว้ใจได้ไหมงับ

4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ปัญหา รถพี่เข้า อู่ เลยครับ เห็นเขาว่า *ช่างหมู พระราม 9* อะดี ลองถามๆๆ ท่านอื่นดูครับ

5. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    น้ำมันเครื่องขาดรึป่าวครับ
    ของผมเวลาน้ำมันเครื่องขาดมันเป็น
    ตาตี่เป็นไฮโดรลิควาวล์ครับไม่ต้องตั้ง
    นอกน้นไม่รู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้